ESET SysRescue 4 trong môi trường WinPE - Update virus engine thường xuyên | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

ESET SysRescue 4 trong môi trường WinPE - Update virus engine thường xuyên

caohieu089

Rìu Sắt Đôi
Xin chào các bác!
Với mục tiêu chống lại virus cỏ phòng khi trường hợp nhiều bác chuyên win dạo có đi hành nghề mà vô tình gặp phải, nhất là với các bác xài các bản WinPE mà không có tool quét virus sâu sâu tý (ví dụ như em xài AnhDV 2018). Nay em xin được share lại cho các bác bản ESET SysRescue 4 trong môi trường WinPE được trích xuất lại từ DLC Boot 2016, và thường xuyên có update engine virus một cách đều đặn mỗi khi ESET cho update (giống như ESET IS/AV/SS trên Windows).

-Tính năng cơ bản và quan tâm nhất:
+Quét và diệt virus trên các ổ cứng của người dùng trên môi trường WinPE
+Freeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee {big_smile}
+Thường xuyên có update engine (như trong spoil dưới đây là em update vào sáng nay hehe)
-Nhược điểm - lưu ý
+Chỉ sử dụng trong WinPE
+Không sử dụng trong Windows bình thường

Một số hình ảnh (em đã và đang sử dụng trên AnhDV 2018):

Ảnh die, nợ ảnh ah

Ảnh die, nợ ảnh ah

Bước 1: Khởi động lại máy, Boot thẳng vào WinPE

Bước 2: Giải nén file zip này trong WinPE vào ổ cứng trên máy

Bước 3: Vào thư mục x86-x64 tùy lúc các bác boot WinPE, tìm file này và chạy:

Bước 4: Set Pagefile cho nó vào phân vùng D/E (tùy các bác, ở đây em set ổ D):
Con số 1000 này là tượng trưng thui nha, tùy vào máy của các bác.

Bước 5: Sau khi hoàn tất, đợi 5-10s phần mềm sẽ hiện ra, các bác chỉ cần chọn Computer scan và set ổ để quét. Nhớ lưu ý setting của nó:

Bước 6. Nhấn Scan và đợi cho nó làm nốt thôi.haha

***Hướng dẫn update engine: Dùng WinPE có driver network, kết nối được mạng, vào mở ESET SysRescue lên, và update engine giống như bình thường (yêu cầu User + pass, cái này share nhiều trên mạng rồi)

Download: ESET-WinPE.rar , ESET-WinPE.zip

Update 08 Sep 2023

Xin cảm ơn các bác!

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
cái này dùng trong Win PE update mới nhất dữ liệu được tốt luôn hả bạn?

caohieu089

Rìu Sắt Đôi
cái này dùng trong Win PE update mới nhất dữ liệu được tốt luôn hả bạn?
đúng rùi bác ơi. dùng winpe có kết nối mạng là dc bác ơi. sáng tiện win dạo nên e vừa up luôn engine đó bác