Em viết lại tránh hiểu nhầm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Em viết lại tránh hiểu nhầm

phuclongg

Gà con
Đây là link bài viết cũ của em, trong đó có một số comment suy đoán, phân tích em bán hàng một cách tinh vi. Thôi, mỗi người có một suy nghĩ, em xin viết lại cung cấp đủ thông tin hơn để tránh hiểu nhầm từ cyberat Junior moderator, beem 34, rkdc 131 em thì cũng k sợ :))

Dưới đây là laptop của em, với cấu hình như ảnh, lap đang trong tình trạng copy 1 lúc 16 cái thẻ nhớ micro 8G / 1 thẻ. Em sử dụng đầu usb hub 16 ports, hiện tại laptop đang sử dụng full đc 16 ports, tương ứng copy full 16 thẻ nhớ micro sd. Em đã mua thêm 1 usb hub 16 ports nữa, nếu kết nối vô lap top sẽ là 32 ports, nhưng tối đa em chỉ sử dụng đc tầm 20-22 ports thôi, k thể sử dụng full 32 ports đc, mà mục đích của em là sử dụng được 50 ports một lúc. Em xin các bác tư vấn cho em với ạ.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Thực tế là có 24 ổ đĩa vì ổ đĩa A và B được dành cho các kết nối ổ đĩa mềm cổ điển. Trong một hệ thống Windows hỗ trợ NTFS, bạn có thể thử Mount các ổ còn lại vào Folder:

Right-click Start -> Disk Management -> Right-click on the Drive -> select "Change Drive Letters and Path" -> Add -> Mount in Empty Folder.

rkdc131

Búa Đá Đôi
Thật ra mình biết câu trả lời nên mình cũng nói bạn biết :

1. Máy tính bạn có 2 cổng, 1 cổng USB 3.0 và 1 cổng USB 2.0, giới hạn lý thuyết theo thứ tự là 255 và 127 thiết bị nhưng nó cũng chỉ là lý thuyết bởi đa phần các bộ điều khiển USB trong bo mạch chủ tầm trung và thấp chỉ hỗ trợ từ 96 tới 127 và có thể còn chưa đạt tới đó, các bo mạch chủ cao cấp có thể có nhiều bộ điều khiển USB có thể hỗ trợ tới 255 hoặc đạt tới giới hạn của nó (tùy loại). Còn thực tế thì chưa có ai kiểm chứng số lượng như vậy.

2. Trường hợp như các bác ở trên đã nói ở trên, một máy chỉ được chạy theo 26 kí tự bao gồm cả A, B - thật ra A, B đều dùng được chẳng qua ít người dùng vì nó từng đại diện cho những ổ huyền thoại :3 .. Nếu không đủ có thể gán vào một thư mục trong một ổ đĩa nào khác (ổ đĩa định dạng NTFS) nhưng nó rất mất thời gian thao tác, nếu bạn siêng thì cứ làm. Ví dụ trường hợp đã lên 26 ổ nhưng còn 30 ổ khác chưa có kí tự để gán, thì bạn phải gán tay cho 30 ổ khác vào 30 thư mục trên 1 hoặc nhiều ổ đĩa trong máy - coi như 1 thẻ nhớ là 16GB thì thư mục nằm trong ổ đĩa sẽ gán phải còn trống 16x30 = tầm 480GB. Và CPU phải đa nhiệm cực tốt để vừa xử lý kết nối vừa copy nhiều ổ một lúc :D

3. Và cuối cùng, một hub bị giới hạn ở 3 yếu tố : kích thước, nguồn điện và băng thông. Bộ hub như của bạn có 16 vậy chắc nó cũng chỉ có thể chạy được tầm 10 tới 12 thiết bị chưa kể nếu bạn gắn hub 3.0 vào cổng usb 2.0 thì băng thông còn bị nghẽn ác nữa.

P/s : lời khuyên chân thành là mua thêm 1 tới 2 máy, xài từ 1 tới 3 máy sẽ đủ để đáp ứng nhu cầu của bạn

Mô phật

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn dùng ssd chứ? nếu hdd thì thay ssd có nhanh hơn đó
và copy có cần phải vào win k? nếu k dùng usb boot winpe mà copy nhanh hơn win
còn việc dùng 50 thẻ copy 1 lần thì mình chỉ biết nó bị giới hạn bởi ký tự rồi, còn có cao nhân nào có cách khác chăng?

guest11

Rìu Chiến Chấm
Có những hub 32 ports. Máy bạn chỉ dùng tối đa được 22 ports mà bạn cần dùng 50 ports thì chỉ còn cách mua máy mới hiện đại hơn.

Sửa lần cuối:

Fusin

Búa Đá Đôi
Ok, nếu Bạn thật sự muốn một lần copy 50 port thậm chí hơn nữa cũng có thiết bị đáp ứng, nhưng đó là thiết bị chuyên nghiệp. Đó là lý do vì sao các nhà sản xuất hub cho người dùng phổ thông amateur thường giới hạn chỉ có tối đa 20 cổng usb (yêu cầu 3.0). Lý do vì sao thì trên đã giải thích. Còn muốn chuyên nghiệp copy cùng một lúc đến vài trăm thì dùng các thiết bị chuyên nghiệp của các thương hiệu sau: Systor, Vinpower, ADR or StarTech.

Giải pháp của Bạn tốt nhất vẫn là dùng thiết bị chuyên nghiệp vì tốc độ copy nhanh và chính xác (ít lỗi). Như Systor 1:199 FlashMemory card Duplicator & Sanitizer 2GB/Min ; .

khoa78

Búa Gỗ
Cái này không khó, 100, 1000 hay 1 triệu thẻ nhớ ko vấn đề, cứ nhét vào hết. Viết 1 app copy file, gắn drive letter chữ cái vào từng thẻ, làm vòng lặp, cái nào vừa dứt thì gỡ chữ cái ra, disconnect nó, và gắn drive letter vào cho thằng kế, tuy nhiên, viết làm sao để copy 1 lần 2-3 chục cái vì số lượng drive letter chỉ tới Z. Treo máy cho tới khi xong mớ thẻ, thì tháo hết 1 lượt cắm mớ mới. Còn mà chơi lớn thì gắn 1 lần 1000-2000 thẻ, treo máy 1 ngày là xong 1 nhúm. Cứ tự tính tốc độ copy file mà chia cho 24 tiếng để tự đo xem sau bao lâu thì nên thay thẻ.
Mà thời buổi này chơi vậy ko nên xài copy file, mà chơi sync 1->nhiều.

Nokia8800

Rìu Sắt
Bạn làm chuyên nghiệp như vậy thì nên dùng mấy loại dạng USB duplicator hay USB copy station, hoạt động độc lập, chỉ cắm 1 USB gốc có sẵn dữ liệu nguồn + các USB đích vào thôi. Thấy bảo cái dưới hình này sao chép 1 lúc được từ 1 USB qua 118 cái khác đấy.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn làm chuyên nghiệp như vậy thì nên dùng mấy loại dạng USB duplicator hay USB copy station, hoạt động độc lập, chỉ cắm 1 USB gốc có sẵn dữ liệu nguồn + các USB đích vào thôi. Thấy bảo cái dưới hình này sao chép 1 lúc được từ 1 USB qua 118 cái khác đấy.
Xem phần đính kèm 44156
Mức gía hơn 10.000$ thì làm sao triển khai nỗi.
Tầm 10tr đổ lại thì ok hơn.

chau2018

Búa Gỗ Đôi
cài linux xài thấy linux nó không để ký tự ổ đĩa cắm 32 cái xem có bị sao không {amazed}