Nhờ tư vấn - Em tự làm 1 hệ thống wifi nhà trọ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Em tự làm 1 hệ thống wifi nhà trọ?

hoang sanh

Búa Gỗ
xin các thím cho em hỏi
em có thấy cái này ở nhà trọ ng ta, khi em kết nối wifi ở đó thì nó sẽ hiện 1 thông báo đại loại là bạn cần đóng phí để đc sử dụng.
cho em hỏi thùng cpu đó đc cài win server hai win bthg, nếu bthg thì mình dùng phần mềm gì để quản lý đc như thế ạ

em cảm ơn ạ

abcno1

Búa Gỗ
cấy máy chủ nó sẽ cái win server để phân cấp quyền đó pác

kedachet

Búa Gỗ
Bạn gg PfSense, phòng trọ thì wifi đời cao như unifi dư sức làm vậy rồi, k tốn điện, diện tích, dễ cấu hình...
Doanh nghiệp lớn mới dùng pc router bạn nhé
thk bác

vanthanh1320

Búa Gỗ
xin các thím cho em hỏi
em có thấy cái này ở nhà trọ ng ta, khi em kết nối wifi ở đó thì nó sẽ hiện 1 thông báo đại loại là bạn cần đóng phí để đc sử dụng.
cho em hỏi thùng cpu đó đc cài win server hai win bthg, nếu bthg thì mình dùng phần mềm gì để quản lý đc như thế ạ

em cảm ơn ạ
Dùng unifi cũng có load portal như kiểu bạn bảo mà, mà dòng unifi AP LTE có 2tr 1 cái thôi.