Em nghi bị Malware. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Em nghi bị Malware.

Maanj22

Gà con
Chào các bác, em mới forums mình, hiên em đang bị 1 vài lỗi liên quan đến internet.
Cách đây vài ngày, em k truy cập google drive và search google khả năng bị chiếm quyền truy cập. Nó là m.gsearch...
Các bác thông cảm em up hình bị quá dung lượng.
Em mong các bác giúp em ạ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn có thể reaset trình duyệt , nhưng tốt nhất bạn bạn nên tải adwcleaner hoặc malwarebyte để quét

Maanj22

Gà con
Bạn có thể reaset trình duyệt , nhưng tốt nhất bạn bạn nên tải adwcleaner hoặc malwarebyte để quét
em cũng tải malwarebyte để quét rồi mà vẫn bị ạ

Darias

Rìu Chiến
Chào các bác, em mới forums mình, hiên em đang bị 1 vài lỗi liên quan đến internet.
Cách đây vài ngày, em k truy cập google drive và search google khả năng bị chiếm quyền truy cập. Nó là m.gsearch...
Các bác thông cảm em up hình bị quá dung lượng.
Em mong các bác giúp em ạ.
Bạn tham khảo ở đây nhé!
Mã:
https://malwaretips.com/blogs/remove-m-gsearch-co/
Bạn có thể dùng NIS để quét!
Key có thể xin ở đây

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
cài soft lậu từ nguồn đểu.
nó chèn cái seach engine của tàu vào để thay toàn bộ seach engine trong máy.

vấn đề là nó rất khó tháo, vì nó được cài hẳn vào máy chứ không phải là dạng plugin của browser như ngày xưa nữa

dùng uinstaller của bên thứ 3 quét là ra thôi. nó là cái soft nặng 2 3MB tên thường có từ “seach”