Em muốn mở cửa hàng IT nhỏ! xin mọi người tư vấn giúp em! em ở Lào Cai | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Em muốn mở cửa hàng IT nhỏ! xin mọi người tư vấn giúp em! em ở Lào Cai

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Chẳng là em làm thợ thuê cho người ta cũng được thời gian, cảm thấy cũng đến lúc mình tự tách ra làm riêng, nhưng quá trình làm ở quán em có để ý nguồn hàng của quán, nhưng nó lại đắt hơn khi nhập ở đó so với mặt bằng chung, quê em hiện tại có 2 quán to họ làm lâu đời rồi, giờ mình mở sau thì cần chiến lược gì, và ai cũng làm nghề thì chỉ giúp em với, giới thiệu cho em nguồn hàng chất lượng uy tín thì càng tốt em cảm ơn. Tại vì trên mạng đâu đâu cũng người bán, nhưng thạch sanh lý thông lẫn lộn.
em làm mảng này chủ yếu đổ mực, thay thế, bán linh kiện phụ kiện máy tính, ráp máy tính, bán láptop mới, cũ, máy in, máy photo......

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn làm thuê cho ngta mà bạn ko biết họ nhập hàng ở đâu ak , làm lâu phải biết và quen mối thì mới nhập giá rẻ hơn dc . Còn tự dưng bạn tới nhập mà ko quen thì ngta xuất giá khách lẻ là đúng thôi . Trừ khi trc bạn làm cho đại lý to , họ nhập từ cty phân phối , bạn ko có cơ hội nhập giá như họ đâu vì số lượng ngta lớn và dc hãng ưu đãi. Mở quán giờ mới đi tìm nguồn hàng này chết dở , giờ quen dc ai làm cửa hàng cũ kia , quan hệ tốt bảo họ giới thiệu mối cho

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Có quan hệ là một lợi thế rất lớn cho sự phát triển của một công ty , cửa hàng, hay bất kể nghành nghề nào. Nếu bạn ấy chưa có mối quan hệ nhiều hoặc chưa có thì cứ mở cửa hàng nhỏ làm những thứ nhỏ trước,phát triển những cái nhỏ trước, kiếm được ít tiền cũng được :D, miễn là duy trì được cửa hàng của mình. Phải trau dồi bản thân không ngừng tìm kiếm học hỏi ở những nơi khác, tốt nhất nếu bạn đã có kỹ năng trong công việc, để không đi lòng vòng hãy đến công ty lớn ở Tĩnh thành của bạn, gặp gỡ người kinh doanh hoặc trưởng phòng kinh doanh trao đổi nhập một số mặt hàng về cho của hàng của bạn, dựa vào kinh phí đầu tư mà bạn cân đối mặt hàng, các công ty lớn ở tỉnh thành họ có uy tín về chất lượng và giá thành rồi nên yên tâm mà đề xuất lấy hàng của họ về bán, tạo dần mối quan hệ lâu dài với họ. Còn vấn đề còn lại có duy trì được cửa hàng, phá sản hay phát triển của cửa hàng hay không đòi hỏi ở bạn tạo ra như nào ? Uy tín, chất lượng, kỹ năng nghề không phải dựa vào lời nói được :D
bác nói cho luân lý, cho triết lý, cho hay ho rồi cuối cùng có tý dinh dưỡng nào không?

bác nổ hẳn cái nhà cung cấp hoặc sdt hoặc giới thiệu người quen gần đó cho em nó nhập hàng đi. có phải thiết thực hơn không?

thanhnghn

Búa Gỗ
bác nói cho luân lý, cho triết lý, cho hay ho rồi cuối cùng có tý dinh dưỡng nào không?

bác nổ hẳn cái nhà cung cấp hoặc sdt hoặc giới thiệu người quen gần đó cho em nó nhập hàng đi. có phải thiết thực hơn không?
:D, mình sr bạn, mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm thui.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
anh nói thẳng, anh không thích lòng vòng, luân lý, đạo lý, bú thì hăng mà không có tý sữa nào.

em muốn có chỗ nhập hàng, anh kiến nghị đi gearvn ở 37 Ngõ 121 Thái Hà hoặc phong vũ số 1 Thái Hà, Đống Đa - số 2A Trần Đại Nghĩa, P. Bách Khoa, Q Hai Bà Trưng hoặc em cảm thấy xa quá thì em tìm trong tỉnh.
anh không ở Lào Cai nên anh không nổ cho em hẳn 1 cái tên cụ thể được nhưng em muốn nhập hàng giá sỉ thì 1 lần em nhập hàng phải đạt 300 triệu tiền hàng trở lên thì re-seller họ mới tính cho em giá sỉ.

nếu như re-seller to nhất cái tỉnh của em mà không đáp ứng thì bản thân nó cũng là đứa nhập hàng như em thôi, không phải 1 re-seller chính hãng đâu, đừng lăn tăn.

anh có ông bạn cũng ra làm riêng mảng này, ở nha trang nhưng nhập hàng tận hà nội cơ, anh alo mua cái gì thì 3 ngày sau là có. không nhập hàng saigon là vì không có mối rẻ hơn

QuangVinh21

Búa Gỗ
Nếu cửa hàng của bạn nhỏ, thì đó phải là một trang web bổ trợ cho cửa hàng thực (nếu bạn có cửa hàng ngoại tuyến) hoặc tốt nhất là sử dụng các nền tảng nơi người bán khác giao dịch.

NghiaSoothSayer

Rìu Sắt
Tui thì kiểu có định hướng từ lâu, sau này quen ghệ làm kế toán, nó làm toàn bộ thủ tục cho tui làm cty luôn mặc dù chỉ làm 1 cái quán nhỏ. Sau này nhiều người biết mở rộng từ từ
=> Quen kế toán

Snear

Gà con
Mới mở có lãi là triển thôi dù lãi ít, tuy nhiên làm cái này hơn nhau ở cái dịch vụ hỗ trợ khách, còn nguồn hàng thì khong khó kiếm có khi bọn PP nó tự tìm mình nên không lo.

SHOP BHC

Gà con
nguồn hàng đơn giản mà bạn các đại lý lớn ở hà nội thiếu gì. bạn phải xem vốn mình đầu tư bao nhiêu đã, làm vừa nhỏ thì lên lấy hàng tại địa phương. khi đã bán ổn định sl lớn thì lấy hàng hn bạn cần nhà phân phối alo mình ae chia sẻ nhé : 0934425023 chúc bạn thành công ! mạnh dạn lên ...