Hỏi/ Thắc mắc - Em không tải được file từ mediafile và bị tình trạng rất lạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Em không tải được file từ mediafile và bị tình trạng rất lạ

Thanhnien1

Búa Gỗ
Em xài mạng vnpt, suốt cả 2 tuần nay dù tải ở bất cứ thời điểm nào ( thậm chí có mấy ngày em còn thức đêm từ 12h- 3h sáng để thử ) nhưng không thể tải được file từ mediafile và luôn bị tình trạng load ko được trong khi cùng thời điểm đang load meadiafile ko được thì link onedrive hay ggdrive đều tải được từ 4-5mb/s đôi khi lên tới 6mb/s. Em đã thử tắt tường lửa mở fake ib sang sin hay mỹ cũng ko tải được cứ bị báo là ko load được mediafile, mọi người có ai xài mạng vnpt mà bị như em ko hay chỉ có mình em bị thôi ?
Screenshot (131).png

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em xài mạng vnpt, suốt cả 2 tuần nay dù tải ở bất cứ thời điểm nào ( thậm chí có mấy ngày em còn thức đêm từ 12h- 3h sáng để thử ) nhưng không thể tải được file từ mediafile và luôn bị tình trạng load ko được trong khi cùng thời điểm đang load meadiafile ko được thì link onedrive hay ggdrive đều tải được từ 4-5mb/s đôi khi lên tới 6mb/s. Em đã thử tắt tường lửa mở fake ib sang sin hay mỹ cũng ko tải được cứ bị báo là ko load được mediafile, mọi người có ai xài mạng vnpt mà bị như em ko hay chỉ có mình em bị thôi ?Xem phần đính kèm 33198
Bạn cho tôi cái link để tôi xem bên tôi có load được hay không bạn nhé.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn cài 1.1.1.1 vào máy, bật lên rồi tải thử xem

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn đã thử link mf khác chưa ? Đứt cáp thì vnpt là trùm rồi , cứ tới tối là n bóp tải link qt tính bằng hàng chục kB/s .

Thanhnien1

Búa Gỗ
Bạn đã thử link mf khác chưa ? Đứt cáp thì vnpt là trùm rồi , cứ tới tối là n bóp tải link qt tính bằng hàng chục kB/s .
Ko phải đâu, mà tất cả thời điểm nào cũng ko tải được luôn ấy, sáng ko đc, trưa hay tối cũng vậy mà em toàn canh mấy lúc mạng mạnh ko ấy chứ.

Thanhnien1

Búa Gỗ
Tải bt bạn ạ , nhưng hiện tại là ban ngày :) ngày xưa tôi còn dính lỗi ấn tải mf bị màn hình xanh cơ 😅
Em thì lại ko được, cứ hiện là ko load được trang :(:(:(

Attachments

• Screenshot (136).jpg
    Screenshot (136).jpg
    121.3 KB · Lượt xem: 14

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
Thử cài các trình duyệt khác đi bạn ơi, cốc cốc, Opera hay tải trực tiếp bắt cách + Add link IDM xem sao !!!

Thanhnien1

Búa Gỗ
bạn chờ tôi tải về rồi up lên gg drive cho bạn
Tại từ trước tới giờ chưa bao giờ gặp tình huống như này , mấy link khác đều tải được rất tốt mà chỉ có mediafile là ko nên em muốn biết nguyên nhân tại sao thôi ấy.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
thứ 1 là bạn đổi dns , thứ 2 là bạn có cài trình download nào ko , nếu dùng idm hay cái nào khác thì gỡ bỏ đi dùng trình tải của trình duyệt thôi . ko dc thì bạn thử paste link qua web proxy rồi tải
Mã:
https://www.proxysite.com/
để xác định xem có bị chặn hay ko
tôi hay dùng trang này để tải khi bị bóp băng thông , nhưng cũng tùy server , chậm cái này đổi cái khác

Thanhnien1

Búa Gỗ
Em tải được rồi, nhờ paste link qua proxysite như anh tamthangia chỉ và tải được. Mà tại sao ko thể tải theo cách bình thường được mọi người ai biết nguyên nhân chỉ em với.
Screenshot (143).jpg

Thanhnien1

Búa Gỗ
thứ 1 là bạn đổi dns , thứ 2 là bạn có cài trình download nào ko , nếu dùng idm hay cái nào khác thì gỡ bỏ đi dùng trình tải của trình duyệt thôi . ko dc thì bạn thử paste link qua web proxy rồi tải
Mã:
https://www.proxysite.com/
để xác định xem có bị chặn hay ko
tôi hay dùng trang này để tải khi bị bóp băng thông , nhưng cũng tùy server , chậm cái này đổi cái khác
Cảm ơn anh nhiều.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
dùng proxy site mà tải dc thì ko do máy bạn hay trình duyệt , mà chỉ có thể là nhà mạng hoặc mf chặn bạn :) bạn thử tắt modem mạng đi rồi 15-20p sau bật lại nhé

Thanhnien1

Búa Gỗ
dùng proxy site mà tải dc thì ko do máy bạn hay trình duyệt , mà chỉ có thể là nhà mạng hoặc mf chặn bạn :) bạn thử tắt modem mạng đi rồi 15-20p sau bật lại nhé
Mà anh cho em hỏi là nếu trường hợp bị mf chặn thì tại sao em bị chặn với cách nào gỡ chặn anh chỉ em với, tại hồi trước em cũng tải link mediafile vèo vèo mà chỉ mới bị gần 2 tuần nay thôi à