Em có 1 cái main cắm được 4 khe DDR3 nhưng chỉ cắm được 2 thanh, khi cắm thanh thứ 3 đổ lên thì máy kêu bip bip không nhận RAM (Ram cùng Bus) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Em có 1 cái main cắm được 4 khe DDR3 nhưng chỉ cắm được 2 thanh, khi cắm thanh thứ 3 đổ lên thì máy kêu bip bip không nhận RAM (Ram cùng Bus)

biqui567

Gà con
Ram em cắm là cùng Bus hết và máy nhận tối đa 32 GB Ram nhưng em chỉ cắm mới có 10 GB thôi (cụ thể là 3 thanh 2GB và 1 thanh 4GB)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Lỗi Main trên đường giải mã SLOT , tôi cũng bị 1 main G41 ASUS có 4 khe , ghim 2 thanh thì ko sao ghim thêm thanh thứ 3 là máy ko nhận RAM , ghim bất kỳ 2 khe nào máy đều nhận hễ mà thêm 1 khe thứ 3 là máy báo lỗi
RAM thì 1 tá gắn cái nào cũng lên miễn là 2 khe .
MẦM hoài vì tức tối cuối cùng em nó ngủ luôn :D
Lỗi này thì ko nặng nhưng giờ tìm THỢ mò thay link kiện thì có lẽ khó , mà khi thay có lẻ giá cũng trời ơi

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
{rofl}hoặc là thay main mới (main cũ thị trường phức tạp lắm, để đầu óc lo cái khác tốt hơn).
hoặc là bán hết ram đi. bù tiền vô mua 1 con ram 16GB, sau có tiền mua thêm 1 con giống vậy nữa (mua cũ cũng được, k nhất thiết mua mới).
best solution rồi đấy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
{rofl}hoặc là thay main mới (main cũ thị trường phức tạp lắm, để đầu óc lo cái khác tốt hơn).
hoặc là bán hết ram đi. bù tiền vô mua 1 con ram 16GB, sau có tiền mua thêm 1 con giống vậy nữa (mua cũ cũng được, k nhất thiết mua mới).
best solution rồi đấy
Nói cái gì thì cũng nên nhìn lại thực tế 32GB cho 4khe vậy thì 1 khe làm sao nó nhận 16GB

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Nói cái gì thì cũng nên nhìn lại thực tế 32GB cho 4khe vậy thì 1 khe làm sao nó nhận 16GB
vậy thì đổi 2 cây ram 8 GB thôi, có gì đâu.
16GB mà xài không đủ thì trách mình nghèo chứ chẳng lẽ đi trách mod vnz, trách cái thằng làm main?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Lỗi Main trên đường giải mã SLOT , tôi cũng bị 1 main G41 ASUS có 4 khe , ghim 2 thanh thì ko sao ghim thêm thanh thứ 3 là máy ko nhận RAM , ghim bất kỳ 2 khe nào máy đều nhận hễ mà thêm 1 khe thứ 3 là máy báo lỗi
RAM thì 1 tá gắn cái nào cũng lên miễn là 2 khe .
MẦM hoài vì tức tối cuối cùng em nó ngủ luôn :D
Lỗi này thì ko nặng nhưng giờ tìm THỢ mò thay link kiện thì có lẽ khó , mà khi thay có lẻ giá cũng trời ơi
Lắp so le đi

1 + 3: 2 thanh 2GB
2 + 4: 2 thanh 4GB

Đừng lắp thanh 2GB với thanh 4GB
Lắp cái nào với tình huống trên hả bạn

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
bác cắm lôm nhôm thế này thì không tốt đâu. Main có 4 thanh thì bác cắm 2 thanh hoặc đủ cả 4 thanh DDR3 cùng dung lượng, cùng bus

anhtan9x

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi,
Trong CPUZ, phần ram có chữ rank.
1 ram rank single và 1 ram rank dual có cắm cùng trên main để chạy dual được không ạ