This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Em chuyển từ TK outlook sang Local account thì bị hỏi mật khẩu mới?

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác,
Em chuyển data từ laptop sang PC hết rồi, xong tặng đứa cháu cái laptop đã cài sẵn win, office và vài soft khác.
Để tiện thì em chuyển từ acc Microsoft sang Local account xong. Rồi xoá user cũ. Em restart máy thì nó lại hỏi pass đăng nhập vào.
Em nhập cái pass của tk Mic cũ không đc, nhập mã PIN 4 số cũ không được.
Bấm vào option reset pass thì nó hiện lên là cần usb flash driver.
Các bác có gọi ý hướng xử lý nên như nào không các bác?
Em cảm ơn

kdcs391

Búa Đá
VIP User
Bạn dùng USB boot và reset lại mật khẩu tài khoản local là được (thao tác chưa tới 2p), chắc trước đây bạn (hoặc ai từng dùng) đã từng đặt pass kèm cấu hình reset pass bằng usb.

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Em làm theo clip này, đến dòng "net user" thì lại không hiện ra user local đó!
Mà chỉ có user amdin, user Guest thôi.

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Bài này, thì em lại chưa thử, ko biết có được không. để tối khác rảnh làm tiếp.
https://recoverit.wondershare.com/usb-tips/usb-flash-drive-to-reset-password.html
  1. Start your computer with a USB drive.
  2. Restart your PC and ensure your USB thumb drive remains in the relevant slot. Make sure to boot your PC from USB.
  3. Start System Image Recovery.
  4. Once the boot-up is complete, you can access the Windows Setup window. Click Next > Repair your Computer > Troubleshoot > System Image Recovery. It will open the Re-image of your computer window. Click Cancel > Next > Advanced > Install a driver> OK.
  5. Locate and rename Utilman and cmd files.
    The Install a driver “Open” window will let you navigate through your local drive. Go to C:\Windows\System32 folder. Find the Utilman file, right-click it, select rename, and rename it to Utilman1. Locate the cmd file and rename it Utilman.

kdcs391

Búa Đá
VIP User
Em làm theo clip này, đến dòng "net user" thì lại không hiện ra user local đó!
Mà chỉ có user amdin, user Guest thôi.
2 bài này mình thấy là đều dựa vào cái có sẵn của Windows, thật sự không biết kết quả khả quan với trường hợp của bạn không, nhưng mình vẫn đề xuất bạn nên thử phương án USB Boot, bằng AnhDV hoặc các bộ boot tương đương.

Vào phần Password trong đó sẽ có Reset Pass Windows ..

P/s: mà thôi, bạn cứ thử hết, để đề xuất của mình làm cách cuối đi ..