Ebook: Nhận thức về thủ dâm tác hại & quả báo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ebook: Nhận thức về thủ dâm tác hại & quả báo

addpaz0

Rìu Sắt Đôi

SÁCH
NHẬN THỨC VỀ THỦ DÂM
TÁC HẠI & QUẢ BÁO

- Quyển sách này được đúc rút từ:
Trải nghiệm thực tế của rất nhiều người đã Trả giá & Hối tiếc.
- Được khảo cứu từ nhiều lĩnh vực:
Luân lý, Y học, Nghiên cứu khoa học &Tâm linh, Giữa phương Đông & phương Tây, Truyền thống & Hiện đại.
- Được thực hiện chỉ với một mục đích duy nhất:
là bảo vệ Hạnh phúc, Sức khỏe & Tương lai của tất cả Mọi người.

Lời phi lộ

Tôi lớn lên trong thời điện thoại và máy tính còn chưa phổ biến, gia đình tuy không khá giả nhưng cha mẹ hết sức quan tâm dạy bảo các con. Vì chút phúc lành ấy nên trải qua thời niên thiếu thật êm đềm, chỉ biết đến học hành mà chưa mắc phải tật xấu nào đáng kể. Tuy cũng có những phút giây rung động vì một đôi mắt biếc nhưng tình cảm học trò trong sáng chẳng khởi lên tà niệm. Thế hệ của chúng tôi đa phần là như vậy.
Lớn thêm một chút, rời gia đình lên giảng đường đại học. Từ đây tiếp xúc với thế giới phồn hoa đầy màu sắc, mới biết đến những điều nhạy cảm bạn bè truyền tay xem trộm. Tâm hồn từ đó không còn trong sáng nữa, thiên chân cũng chẳng còn giữ được vẹn nguyên. May mắn thay!
Nhờ thói quen đọc sách dần dần gặp được những thiện thư, tiếp xúc với nền giáo dục chí thiện của người xưa mới nhận ra mình suýt hỏng mất một đời vì phóng dật!
Người xưa nói:

“Ngọc bất trác bất thành khí, nhân bất học bất tri lý”

Sinh ra ở đời này dẫu thiên phú thông minh trác tuyệt nếu chẳng gặp thiện tri thức chỉ dạy đạo lý tu thân thì rốt cuộc cũng nhiễm ô vì vật dục. Từ đó, mỗi khi đọc thấy điều gì hữu ích, có tác dụng cảnh tỉnh bản thân tôi liền ghi chép để thường đọc lại.
Quyển sách nhỏ này, ban đầu vốn chỉ là một bài viết ngắn để tự răn. Vì thấy có nhiều bạn thanh thiếu niên mắc phải tật xấu mà không hay biết. Do vậy, tôi chẳng sợ bị chê cười, mạo muội đem chút hiểu biết hạn hẹp của mình về Đạo tiết dục hộ thân ra chia sẻ. Vì không phải người có nghề viết lách, cũng tự biết sự tu dưỡng cạn nông nên hổ thẹn không đề danh tính. Mong rằng chút tâm ý nhỏ mọn này có ích cho những người hữu duyên.
1579261745631-png.8889
Tải sách tại: đây

PMNP
(BN. 15/03/2019)​

Attachments

104 KB · Lượt xem: 24,036
Sửa lần cuối:

addpaz0

Rìu Sắt Đôi
File pdf chứ không có file epub à bác chủ?
Bạn dùng trang này để đổi định dạng sang epub. ^^

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bạn dùng trang này để đổi định dạng sang epub. ^^
Tks bạn nhiều nha {beauty}

Cảm ơn chủ thớt có tâm. Mình quyết định dành thời gian để đọc cuốn sách này của anh. <3 <3 <3

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
ông philongphongvan thích haha nhờ. nhìn cũng tức cười. lâu lâu cười thì bình thường. còn lúc nào cũng cười thì cũng hơi mệt nha
Ủa cmt là tự do bình luận, còn thả cảm xúc nó cũng như vậy thôi, mình coi đọc cmt của mn thấy nó mắc cười thì mình bấm mắc cười ko được sao bạn? Okey nếu ko thích người khác thả cảm xúc thì tui bỏ, chuyển nhỏ mà. 😏

Ủa cmt là tự do bình luận, còn thả cảm xúc nó cũng như vậy thôi, mình coi đọc cmt của mn thấy nó mắc cười thì mình bấm mắc cười ko được sao bạn? Okey nếu ko thích người khác thả cảm xúc thì tui bỏ, chuyển nhỏ mà. 😏
Quan trọng bạn nghĩ gì thôi. Bạn thả cảm xúc haha ở 1 cmt mà chẳng có gì đáng cười, thì chẳng phải bạn có [vấn đề] về cảm xúc chứ gì nữa? Tôi nói thế cũng là tự do có đúng ko? À mà suy ra thì cũng phải thôi, sân chơi của bạn, bạn là admin mà và bạn có quyền cho mình được tự do gây thị phi ở bất kỳ đâu bạn muốn. That's Ok

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Quan trọng bạn nghĩ gì thôi. Bạn thả cảm xúc haha ở 1 cmt mà chẳng có gì đáng cười, thì chẳng phải bạn có [vấn đề] về cảm xúc chứ gì nữa? Tôi nói thế cũng là tự do có đúng ko? À mà suy ra thì cũng phải thôi, sân chơi của bạn, bạn là admin mà và bạn có quyền cho mình được tự do gây thị phi ở bất kỳ đâu bạn muốn. That's Ok
Uả cảm xúc tùy ở mỗi người đọc và cảm nhận, ông ko mắc cười ông bắt người khác cũng ko dc mắc cười giống ông à? suy nghĩ kỳ vậy ta. Còn cái ông nói tôi là mod gì gì đó thì ông lại càng sai, tôi chẳng bao giờ dựa vào cái này để muốn làm gì thì làm đâu, trước kia sao, giờ vậy và sau này cũng thế thôi. Chỉ một cái cảm xúc mà bạn khơi lên quá nhiều vấn đề rồi, ko thích thì tui bỏ cảm xúc thôi, tới đây dừng được rồi để đừng làm rác topic của người khác ;)

Xem phần đính kèm 8899
SÁCH
NHẬN THỨC VỀ THỦ DÂM
TÁC HẠI & QUẢ BÁO

- Quyển sách này được đúc rút từ:
Trải nghiệm thực tế của rất nhiều người đã Trả giá & Hối tiếc.
- Được khảo cứu từ nhiều lĩnh vực:
Luân lý, Y học, Nghiên cứu khoa học &Tâm linh, Giữa phương Đông & phương Tây, Truyền thống & Hiện đại.
- Được thực hiện chỉ với một mục đích duy nhất:
là bảo vệ Hạnh phúc, Sức khỏe & Tương lai của tất cả Mọi người.

Lời phi lộ

Tôi lớn lên trong thời điện thoại và máy tính còn chưa phổ biến, gia đình tuy không khá giả nhưng cha mẹ hết sức quan tâm dạy bảo các con. Vì chút phúc lành ấy nên trải qua thời niên thiếu thật êm đềm, chỉ biết đến học hành mà chưa mắc phải tật xấu nào đáng kể. Tuy cũng có những phút giây rung động vì một đôi mắt biếc nhưng tình cảm học trò trong sáng chẳng khởi lên tà niệm. Thế hệ của chúng tôi đa phần là như vậy.
Lớn thêm một chút, rời gia đình lên giảng đường đại học. Từ đây tiếp xúc với thế giới phồn hoa đầy màu sắc, mới biết đến những điều nhạy cảm bạn bè truyền tay xem trộm. Tâm hồn từ đó không còn trong sáng nữa, thiên chân cũng chẳng còn giữ được vẹn nguyên. May mắn thay!
Nhờ thói quen đọc sách dần dần gặp được những thiện thư, tiếp xúc với nền giáo dục chí thiện của người xưa mới nhận ra mình suýt hỏng mất một đời vì phóng dật!
Người xưa nói:

“Ngọc bất trác bất thành khí, nhân bất học bất tri lý”

Sinh ra ở đời này dẫu thiên phú thông minh trác tuyệt nếu chẳng gặp thiện tri thức chỉ dạy đạo lý tu thân thì rốt cuộc cũng nhiễm ô vì vật dục. Từ đó, mỗi khi đọc thấy điều gì hữu ích, có tác dụng cảnh tỉnh bản thân tôi liền ghi chép để thường đọc lại.
Quyển sách nhỏ này, ban đầu vốn chỉ là một bài viết ngắn để tự răn. Vì thấy có nhiều bạn thanh thiếu niên mắc phải tật xấu mà không hay biết. Do vậy, tôi chẳng sợ bị chê cười, mạo muội đem chút hiểu biết hạn hẹp của mình về Đạo tiết dục hộ thân ra chia sẻ. Vì không phải người có nghề viết lách, cũng tự biết sự tu dưỡng cạn nông nên hổ thẹn không đề danh tính. Mong rằng chút tâm ý nhỏ mọn này có ích cho những người hữu duyên.
1579261745631-png.8889
Tải sách tại: đây

PMNP
(BN. 15/03/2019)​
Sách chất :D