Dùng thẻ ẩn tăng tương tác và giá trị cho bài viết | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Dùng thẻ ẩn tăng tương tác và giá trị cho bài viết

Cloud

Administrator
Hiện tại tính năng vẫn đang thử nghiệm, nhưng các bạn có thể sử dụng một cách bình thường trên diễn đàn VN-Zoom.org. Tính năng này sẽ nâng cao giá trị bài chia sẻ của bạn, và tài khoản thành viên sẽ ngày càng chất lượng hơn thông qua việc tương tác tài khoản.

Một số chức năng chính của tính năng ẩn nội dung:
  • Trả lời chủ đề để thấy nội dung
  • Like và trả lời để thấy nội dung
  • Chọn ID để hiện thị nội dung
  • Chọn số lượt thành viên có số lượt Like để hiển thị nội dung (Ví dụ: Thành viên phải có 10 lượt thích mới thấy nội dung)
  • Chọn số lượt thành viên có số lượt bài viết để hiển thị nội dung (Ví dụ: Thành viên phải có 10 bài viết mới thấy nội dung)
--- Còn nhiều sẽ cập nhật dần.

Hướng dẫn sử dụng:

- Chọn mắt thần như hình hướng dẫn, chọn tính năng muốn ẩn:
Các tính năng khuyên dùng:
  • Like để thấy được nội dung
  • Trả lời để thấy được nội dung
  • Bạn phải được bao nhiêu bài viết, bao nhiêu comment, bao nhiêu points, bao nhiêu like...vv để thấy được nội dung.
Còn nhiều nhưng mình sẽ update sau.

Lưu ý: Nên dùng cho các chia sẻ về link tải, key,...

Sử dụng BBcode thủ công
[thanks]......[/thanks] [likes=100]...[/likes} [replyandthanks]......[/replyandthanks] [users=username]......[/users] usersid=[B]12345,5678,90[/B]]......[/usersid] [reacts]...[/reacts]

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bác nghĩ ra cách này tuyệt quá!
Đúng là cái khó ló cái khôn, các cụ nói không bao giờ sai
Cái này em thấy diễn đàn Board4all nó cũng làm từ lâu rồi, phải like (hoặc comment) thì link mới hiển thị. Và để tránh SPAM các mod bên đó toàn làm theo kiểu:
Ví dụ người A hỏi phần mềm này sử dụng như thế nào? Thì thông thường người B trả lời thì sẽ trích dẫn comment của người A vào. Đến khi người B trả lời xong thì các mod sẽ xóa comment người A đi chỉ giữ phần trích dẫn của người A từ người B và comment của người B lại thôi. Rất gọn!

VChinh

Búa Gỗ
Bác nghĩ ra cách này tuyệt quá!
Đúng là cái khó ló cái khôn, các cụ nói không bao giờ sai
Cái này em thấy diễn đàn Board4all nó cũng làm từ lâu rồi, phải like (hoặc comment) thì link mới hiển thị. Và để tránh SPAM các mod bên đó toàn làm theo kiểu:
Ví dụ người A hỏi phần mềm này sử dụng như thế nào? Thì thông thường người B trả lời thì sẽ trích dẫn comment của người A vào. Đến khi người B trả lời xong thì các mod sẽ xóa comment người A đi chỉ giữ phần trích dẫn của người A từ người B và comment của người B lại thôi. Rất gọn!
Chưa hiểu lắm nhỉ, nó vướng vướng chổ nào ấy :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Chưa hiểu lắm nhỉ, nó vướng vướng chổ nào ấy :D

Thực ra cách làm đó nó chỉ áp dụng cho diễn đàn cực kỳ lớn, mang tính toàn cầu để tránh tình trạng SPAM gây loãng box, loãng bài viết, loãng comment không cần thiết thôi bạn ạ, chứ diễn đàn mình mà làm cái vụ xóa comment kia đi thì mất đi tính tương tác với các thành viên khá là nhiều!
Còn vụ xóa bài chỉ áp dụng với trường hợp hỏi đáp, trường hợp comment vô nghĩa kiểu như "thanks, uppppp, cảm ơn...". Những comment hỏi sẽ bị xóa đi, chỉ còn comment trả lời (kèm theo "Quote" trích dẫn của comment hỏi). Với lại tất cả các phần mềm sẽ quy tụ về chung 1 topic và các bài viết sẽ được xếp sát nhau (từ #1 -> #10 chẳng hạn, và từ mới nhất đến cũ nhất, sau đó mới đến comment của các thành viên). Và xóa bài chỉ áp dụng ở 1 số box nhất định thôi, các box kiểu như chát chít, bóng đá, chém gió các thứ thì vẫn thoải mái comment.

Cloud

Administrator
Việc này tốt cho các thành viên thường xuyên đóng góp tài nguyên mà không biết ai đã tải hoặc các vị thần thầm lặng tải, sử dụng mà không biết "cảm ơn hoặc trả lời cảm ơn" để chủ topic cảm thấy vui, cảm giác đóng góp của các thành viên sẽ không vô ích.

Khi muốn tải 1 link nào đó, thành viên cần nhấn like và trả lời cảm ơn tại topic đó là điều nên làm, và tính năng này sẽ educate dần cho các thành viên việc này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi không hiểu sao nhiều bạn rất ngại ngùng hay không thích nhấn Like, khi mình cần ai đó giúp đỡ, người ta đã bỏ thời gian để test rồi cho câu trả lời chính xác, người nhận có cmt cảm ơn nhưng tuyệt nhiên không hề nhấn like, ở đây tôi nói đến trường hợp người đó được giúp rất nhiều lần trong cùng một topic, nếu chỉ trả lời giúp có một lần thì thôi có thể tạm xí xoá. Có nhiều bạn sẽ nói là vì dùng phone, không có chổ nhấn Like, không đúng như vậy, có lúc bạn ấy dùng phone, có lúc dùng PC nhưng tuyệt nhiên không thích làm hành động đó. Hy vọng với tools mới này của bạn Cloud sẽ trả lại công bằng cho người đáng được cảm ơn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cũng có cái hay và chưa hay,với những bài có ích với mem thì like là chuyện nên làm.Chứ một số bài giống như ép buộc mới được xem ấy.Ý kiến riêng thôi.

Với những câu trả lời đơn giản thì không cần dùng đến tools này, chỉ những cái mà người viết bài hay người trả lời phải làm thêm nhiều thao tác mới có kết quả để chia sẻ cho các bạn thì nhấn một cái like không có quá sức đâu, nếu sau khi nhấn like rồi mà bạn thấy không đáng thì vẫn có thể nhấn " Không thích nữa " mà.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Với những câu trả lời đơn giản thì không cần dùng đến tools này, chỉ những cái mà người viết bài hay người trả lời phải làm thêm nhiều thao tác mới có kết quả để chia sẻ cho các bạn thì nhấn một cái like không có quá sức đâu, nếu sau khi nhấn like rồi mà bạn thấy không đáng thì vẫn có thể nhấn " Không thích nữa " mà.
Thế thì cũng ko hay lắm vì giống câu view quá,mình các bài mn chia sẻ kinh nghiệm,hay chia sẻ về những thứ hữu ích,mình like nhiệt tình luôn,từ bên Vn-Zoom cũ rồi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thế thì cũng ko hay lắm vì giống câu view quá,mình các bài mn chia sẻ kinh nghiệm,hay chia sẻ về những thứ hữu ích,mình like nhiệt tình luôn,từ bên Vn-Zoom cũ rồi.

Tôi cũng là mem cũ từ bên .com đó bạn, tôi chuyên về test Boot, test đến nỗi hư luôn cái máy, tôi đã thấy có những thành viên rất lịch sự, luôn nhấn like cho người khác mặc dù họ không nhờ vả gì mình, trái lại có những người mình tổn hao tâm huyết giúp đỡ họ thì họ lại làm ngơ hoặc là rất miễn cưỡng nhấn like. Click một cái like nhẹ tợ lông hồng mà sao đối với nhiều bạn thấy khó khăn quá. Câu view hay không thì còn phải tuỳ vào chất lượng bài viết hay câu trả lời của người ta bạn à, như tôi đã nói ở trên rồi, vẫn còn nút " Không thích nữa " cho bạn khi thấy cái Like của bạn không đáng mà.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tôi cũng là mem cũ từ bên .com đó bạn, tôi chuyên về test Boot, test đến nỗi hư luôn cái máy, tôi đã thấy có những thành viên rất lịch sự, luôn nhấn like cho người khác mặc dù họ không nhờ vả gì mình, trái lại có những người mình tổn hao tâm huyết giúp đỡ họ thì họ lại làm ngơ hoặc là rất miễn cưỡng nhấn like. Click một cái like nhẹ tợ lông hồng mà sao đối với nhiều bạn thấy khó khăn quá. Câu view hay không thì còn phải tuỳ vào chất lượng bài viết hay câu trả lời của người ta bạn à, như tôi đã nói ở trên rồi, vẫn còn nút " Không thích nữa " cho bạn khi thấy cái Like của bạn không đáng mà.
Mình thì toàn bên Box ,mình hiểu những gì bạn nói,mình chỉ nói những bài cầu view thôi.Còn mn có ý thức tương tác thì diễn đàn sẽ lớn mạnh hơn đó là điều mà ai cũng mong muốn.

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cho em hỏi chút, cái thẻ này thì cấp nào mới được sử dụng vậy? Giao diện của em không thấy có ạ!

Hiện tại thì cấp nào cũng có thể dùng được. Ở phiên bản trước của diễn đàn thì có hiển thị, tuy nhiên từ sau phiên bản nâng cấp mới nhất thì biểu tượng của tính năng này đã bị ẩn đi. Nếu muốn dùng thẻ ẩn thì phải tự viết code thủ công như hướng dẫn ở #1 mà Admin đã ghi.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Hiện tại thì cấp nào cũng có thể dùng được. Ở phiên bản trước của diễn đàn thì có hiển thị, tuy nhiên từ sau phiên bản nâng cấp mới nhất thì biểu tượng của tính năng này đã bị ẩn đi. Nếu muốn dùng thẻ ẩn thì phải tự viết code thủ công như hướng dẫn ở #1 mà Admin đã ghi.
Cảm ơn bác, không có trực quan nên hơi khó thao tác! Để em mày mò học vậy! :D