Hỏi/ Thắc mắc - Dùng Phần Mềm Gì Để Kết Nối FPT Box 2020 Với Camera ip Wifi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dùng Phần Mềm Gì Để Kết Nối FPT Box 2020 Với Camera ip Wifi

caniquyvnz

Rìu Bạc
Hi Anh Em {doubt}

Mình có sơ đồ mạng như sau :

Mình muốn hỏi có phần mềm hay ứng dụng nào để xem 3 camera ip wifi đó trên FPT Box 2020 này không?
Nếu có thì dùng phần mềm nào? settup ra sao? và có mở port hay ...cho 3 cái cục wifi ( 1 nhà mang + 2 cái của nhà mình) để có thể xem camera trực tiếp trên tivi có gắn box này không?
Cảm ơn anh em{sweet_kiss}{sweet_kiss}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Trả lời bạn :
Bạn có thể xem 3 cam này trên tivibox với điều kiện đầu tiên là bạn phải cài dc ứng dụng xem cam . việc làm sao cài đặt dc ứng dụng apk bạn vui lòng lên youtube search cách cài apk nhé , bản thân playbox chạy android đóng , ko có chplay , ko có trình quản lí file nên việc setup thêm phần mềm explorer sẽ giúp bạn cài dc apk ngoài qua usb.
Camera ezviz phải dùng ứng dụng ezviz , yosee dùng ứng dụng yosee , vì cam ezviz cơ chế mật khẩu n khác nên sẽ ko add dc vào pm yosee .

caniquyvnz

Rìu Bạc
Trả lời bạn :
Bạn có thể xem 3 cam này trên tivibox với điều kiện đầu tiên là bạn phải cài dc ứng dụng xem cam . việc làm sao cài đặt dc ứng dụng apk bạn vui lòng lên youtube search cách cài apk nhé , bản thân playbox chạy android đóng , ko có chplay , ko có trình quản lí file nên việc setup thêm phần mềm explorer sẽ giúp bạn cài dc apk ngoài qua usb.
Camera ezviz phải dùng ứng dụng ezviz , yosee dùng ứng dụng yosee , vì cam ezviz cơ chế mật khẩu n khác nên sẽ ko add dc vào pm yosee .
thank`s bạn để mình thử cài qua usb coi sao

TieuLong

Gà con
lên apkpure tải Xmeye.apk
+tạo tk xmeye add idcloud 3 con cam
+trên FPT Play cài app bằng files Xmeye.apk đăng nhập tk là ok!