Thảo luận  Dùng gì khi Google Photos không còn miễn phí dung lượng không giới hạn?

statistics

Bạn có ý định sử dụng dịch vụ nào sau khi đọc bài không?

• Yandex

• OneDrive

• Degoo

• Mega.nz

• Mua ổ cứng tự lưu

• Không. Vẫn sẽ dùng Google Photos.

Results are only viewable after voting.
Gần đây Google đã thay đổi chính sách rất nhiều trong việc lưu trữ Google Drive và dạo gần đây Google đã thay đổi chính sách Google Photos khiến cho nhiều người không khỏi lo lắng. Cụ thể, Google sẽ không còn cho phép sao lưu không giới hạn hình ảnh chất lượng cao nữa và sẽ bắt đầu từ ngày 01/06/2021. Các bạn có thể tham khảo thêm một số bài viết cụ thể sau:
Google sẽ ngừng cung cấp dung lượng miễn phí.
Vậy đâu là nơi chống cháy hiệu quả sau thời gian trên? Miễn phí hoặc có thể lưu trữ với giá rẻ nhất nhưng vẫn chất lượng.
Xem phần đính kèm 19334
Yandex (Không giới hạn hình ảnh với chất lượng gốc)
Chắc hẳn không quá xa lạ, mình có làm hẳn một bài viết riêng về việc so sánh ưu và nhược điểm giữa Yandex và Google Photos. Theo quan điểm cá nhân, thì Yandex tổng quan ngon hơn Google Photos rất rất nhiều lần.
Xem thêm: Lưu ảnh điện thoại không giới hạn.

Xem phần đính kèm 19335
OneDrive (5Gb miễn phí, trả phí cho nhiều dung lượng hơn)

Hàng của anh Microsoft thì khỏi chê, mình hiện tại đang dùng thằng này và không có hiện tượng như thiên hạ đồn đoán: upload chậm quá! Lag lắm! Chậm lắm!... Có một cái là nhược điểm thôi là xấu quá. Bạn có thể trả phí cho OneDrive với giá khá rẻ nếu như mua gói gia đình Office 365 Family 6 người chia ra => tầm 250k/năm => dưới 25k/tháng rẻ hơn gói 100GB giá 45k của Google rồi đó.

Xem phần đính kèm 19339
Degoo (100GB lưu trữ)
Dịch vụ này mình chưa dùng nhưng nghe mọi người dùng thấy cũng rất ổn áp, chưa có hiện tượng sụt áp gì cả. Dịch vụ đến từ Thụy Điển đến từ EU nơi có quyền riêng tư được đề cao.
Xem phần đính kèm 19340
Mega.nz (15Gb dung lượng vĩnh viễn, mở rộng thêm tùy ý)
Mega.nz có 15GB dung lượng lưu trữ miễn phí vĩnh viễn. Tuy nhiên, nếu bạn sử dụng hết 15GB dung lượng miễn phí, bạn hoàn toàn có thể mở rộng thêm 10GB nếu như mời thành công một người khác sử dụng, thường thì mời xong khoảng 1 tuần sau mới cộng chứ không cộng ngay lặp tức. Vậy bạn cứ lưu cho sướng, hết thì mời . Nhưng lưu ý một điều, mỗi 10GB tặng thêm chỉ có hạn sử dụng trong 1 năm, bạn dùng càng nhiều thì năm sau mời càng mệt :)) Cũng như khi mời thì người ta phải cài mega vào máy tính hoặc điện thoại và đăng nhập vào để ít nhất 1 tuần thì mới được tính là mời thành công. Tuy hơi rườm rà xíu, nhưng vẫn ngon hơn Google Drive ở khoảng dữ liệu của bạn thì chỉ có một mình bạn truy cập được thôi, và có thể mở rộng thêm miễn phí thay vì cố định 15GB.
Xem phần đính kèm 19338
Cách cuối cùng, mua ổ cứng mới tạo NAS sử dụng nếu không có khả năng tạo NAS có thể sử dụng Resillo để đồng bộ hóa giữa các máy với nhau.

dongle905

Trả lời

BLUECHATVN

Búa Đá
Tùy từng nhu cầu cá nhân mà sẽ có sự lựa chọn cho riêng mình !
- Với mình, do có nhu cầu cho cá nhân, gia đình và văn phòng nhỏ => Nên nhóm của mình chọn NAS của WD - với giá khởi đầu tương đối tầm trên 3 triệu đồng - nhưng dùng được thời gian dài - nhiều cái tiện !

Mình cũng mua WD my home Cloud 3T mấy năm rồi mà ko dùng vì thấy tốc độ đòng bộ dữ liệu với laptop quá chậm. Bạn có bị hiện tượng đó không?

mrJaden

Rìu Bạc
Lâu rồi đã chuyển sang Yandex và mua gói Ondrive 1năm. Quá đủ cho lưu trữ. Bạn nào có sử dụng Yandex trên android thì nên tải phiên bản Yandex 4.39.1 sẽ được tải free video lên mà không bị tính vào dung lượng. Quá đã. Muốn được free video phiên bản đó thì lúc up lên không nên bật bất kỳ VPN nào nhé.
yandex.disk 4.39.1 à bạn?

Tuc Vang

Rìu Sắt
yandex.disk 4.39.1 à bạn?
Tải đúng phiên bản đó cho máy android bạn nhé!