Hỏi/ Thắc mắc - Dùng Fxsound 1 thời gian, sau bật k phát ra tiếng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dùng Fxsound 1 thời gian, sau bật k phát ra tiếng

có bác nào dùng Fxsound được share trên diễn đàn mà 1 thời gian sau bị bật lên k có tiếng k ạ {sad}, Fxsound của e bật lên thì nó vẫn ăn nhưng nó k phát ra tiếng, tắt Fxsound đi mà nó cũng k nhả lại Realtek, đầu ra vẫn là Fxsound, restart ms nghe đc âm thanh của Realtek cơ mà nếu bật Fxsound thì lại như trên e ms nói. ai chỉ cách khắc phục cho e vs :(((

Sửa lần cuối:
Gở ra restart cài lại xem sao , và kiểm tra thiết lập sound có đúng ko
Tình trạng bệnh nhân khai bệnh rút gọn quá nên ko biết lỗi từ đâu
gỡ ra cài lại thì đc bác cơ mà lần này lần 2 rồi nên muốn khắc phục cho mấy lần sau khỏi p cài lại nữa bác vs bt đâu sau bị lỗi to hơn :'( , còn thiết lập sound thì đúng rồi. Fxsound của e bật lên thì nó vẫn ăn nhưng nó k phát ra tiếng bác, tắt Fxsound đi mà nó cũng k nhả lại Realtek, đầu ra vẫn là Fxsound, restart ms nghe đc âm thanh của Realtek cơ mà nếu bật Fxsound thì lại như trên e ms nói

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
gỡ ra cài lại thì đc bác cơ mà lần này lần 2 rồi nên muốn khắc phục cho mấy lần sau khỏi p cài lại nữa bác vs bt đâu sau bị lỗi to hơn :'( , còn thiết lập sound thì đúng rồi. Fxsound của e bật lên thì nó vẫn ăn nhưng nó k phát ra tiếng bác, tắt Fxsound đi mà nó cũng k nhả lại Realtek, đầu ra vẫn là Fxsound, restart ms nghe đc âm thanh của Realtek cơ mà nếu bật Fxsound thì lại như trên e ms nói
Tôi cũng ko biết lỗi đến từ phía nào . Tôi dùng lâu lắm rồi ko có lỗi
Có 1 lần tôi vọc bản quyền của win và cái office bị cài lộn bản , cài lại office lỗi vài lần thế là nó lôi luôn cái FX lỗi theo . Sau đó tôi phải recovery lại file ảnh của win để cài lại Office theo ý và FX cũng ko bị lỗi gì .
Hiện tại tôi ko dùng tai nghe do vậy tôi ko có cài realtek mà chỉ dùng driver sound của win .
Lý do ko cài realtek vì nó chiếm dung lượng

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Ko phải có ứng dụng cho máy tính , nhưng cài nó thì rườm rà hơn FX do vậy tôi ko dùng
À vâng bác để lát cháu tìm thử coi sao, nếu cài ko quá phức tạp thì tải về cài thử luôn. Vì cháu có cài cái app này trên dt nghe âm thanh qua tai nghe có dây hay ko dây cũng hay lắm đó bác.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
À vâng bác để lát cháu tìm thử coi sao, nếu cài ko quá phức tạp thì tải về cài thử luôn. Vì cháu có cài cái app này trên dt nghe âm thanh qua tai nghe có dây hay ko dây cũng hay lắm đó bác.
View hidden content is available for registered users!

tải link này = trình duyệt

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Vâng cháu cảm ơn bác nhiều ạ 😍

coony

Búa Đá
Tôi đang dùng fxsound đây nhưng chưa gặp vấn đề này bao giờ.

chả bt nữa bác {sad} mà e ms phát hiện ra 1 vấn đề là khi bị lỗi thế import (tức là cái driver âm thanh của máy) vào Fxsound ( bảng hìnhchữ nhật hiện bên phải general trong Fxsound) nó k hiện màu đỏ nữa mà nó màu mờ mờ như kiểu k nhận đc Driver của máy để kích ấy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
chả bt nữa bác {sad} mà e ms phát hiện ra 1 vấn đề là khi bị lỗi thế import (tức là cái driver âm thanh của máy) vào Fxsound ( bảng hìnhchữ nhật hiện bên phải general trong Fxsound) nó k hiện màu đỏ nữa mà nó màu mờ mờ như kiểu k nhận đc Driver của máy để kích ấy
Thật ra máy bạn có 1 trục trạc gì đó nó mới lôi kéo theo FX bị lỗi , nhưng ko lớn cứ cài lại để nó load lại driver là ổn thôi ấy mà
Nhưng khuyên bạn nên tạo backup win khi mà HDH còn đang sung mãn

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Cái boom này cr@k thấy ghi cũng hạn có 1n lại còn phải chặn tường lửa nữa bác, thôi next nó luôn, cháu tưởng nó cr@k vĩnh viễn chứ hihi, cái trên dt trước cháu cũng dùng bản mod, mỗi lần chờ ra build mới để kiếm bản mod mới cài tiếp oải quá cháu bụp luôn hàng life của hãng luôn, có up nó tự up đỡ phải canh 😁

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái boom này cr@k thấy ghi cũng hạn có 1n lại còn phải chặn tường lửa nữa bác, thôi next nó luôn, cháu tưởng nó cr@k vĩnh viễn chứ hihi, cái trên dt trước cháu cũng dùng bản mod, mỗi lần chờ ra build mới để kiếm bản mod mới cài tiếp oải quá cháu bụp luôn hàng life của hãng luôn, có up nó tự up đỡ phải canh 😁
Thật ra chỉ là tăng âm thôi và người có tai trâu như tôi thì khó mà phân biệt chất âm , do vậy ko muốn dùng nó vì thấy rắc rối quá :D

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Thật ra chỉ là tăng âm thôi và người có tai trâu như tôi thì khó mà phân biệt chất âm , do vậy ko muốn dùng nó vì thấy rắc rối quá :D
Hi nghe qua dàn bằng blutooh hay dây và cả tai nghe có dây hay ko dây cũng hay lắm bác nếu tai nghe là loại best :)