Hỏi/ Thắc mắc - Dùng 2 màn hình Windows 10 bị ngược hướng di chuyển chuột | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dùng 2 màn hình Windows 10 bị ngược hướng di chuyển chuột

Xin chào các bác. Các bác cho em hỏi là em dùng 2 màn hình màn 1 bên trái màn 2 bên phải. Em muốn kéo chuột từ màn 1 qua màn 2 từ trái qua phải mà không được. Toàn phải kéo ngược lại từ phải qua trái để sang màn 2. Trước em cài đặt được bình thường mà giờ cài lại win thì cứ bị ngược như vậy. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ. Em cám ơn ạ!!

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đơn giản là đổi vị trí 2 màn hình với nhau không cần cài gì cả. Còn không thì làm như bác thuanpm

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Nếu bạn dùng Win 10 thì vào Settings -> Display rồi nhấn Identify để biết số của từng màn hình, sau đó kéo thả theo vị trí bạn muốn là được

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Setting - System - Display
Xong bạn nắm màn ném qua lại theo đúng ý (nhấn giữ chuột trái r kéo qua lại)
Vì chuyển sang dùng 1 màn to nên k minh hoạ dc :(