Dragon Throne Battle Of Red Cliffs - Game chiến thuật xây dựng lực lượng, bảo vệ lãnh thổ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Dragon Throne Battle Of Red Cliffs - Game chiến thuật xây dựng lực lượng, bảo vệ lãnh thổ

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Dragon Throne – Battle Of Red Cliffs là phiên bản tiếp theo của FATE OF THE DRAGON ngày xưa mình hay gọi là game Tam quốc Chí. Tuy ra đời tận năm 2002 nhưng cho đến nay nó vẫn là tựa game hay và một số người vẫn rất thích, một thời tuổi thơ hôm nay mình sẽ chia sẻ lại link tải game Dragon Throne Battle Of Red Cliffs chơi trên windows 10 nhé.

Dragon Throne

Vào tháng 7 năm 208, sau khi trấn an miền Bắc, Tào Tháo đã tập hợp quân đội của mình và hướng về phía Nam với mục đích thống nhất vương quốc. Sau một loạt các chiến công nhanh chóng, Tào Tháo đã trở nên kiêu ngạo đến nỗi anh đã đánh giá thấp đối thủ Tôn Quyền và Lưu Bị và đã bị thất bại rất nặng lề. Sau trận Red Cliffs, sự phân chia vương quốc thành ba phần bắt đầu hình thành.

Dragon Throne với đồ họa 2D của trò chơi khá là đơn giản giống game đế chế, các đơn vị trong trò chơi như nông dân, binh lính, tướng sĩ có vẻ hơi nhỏ trên màn hình. Các công trình xây dựng tuy không được tô vẽ màu mè cho lắm, nhưng các chi tiết bên trong lại rất cụ thể.

Về phần âm thanh, tuy rằng bạn có thể lựa chọn ngôn ngữ là tiếng Anh, nhưng các cuộc nói chuyện, các thông báo chỉ có tiếng Trung Quốc, nếu bạn biết tiếng Trung Quốc thì đây có thể là một điểm nhấn rất lớn, vì phần diễn đạt bằng giọng nói trong trò chơi khá là ấn tượng. Các đoạn nhạc trong trò chơi hầu hết sử dụng các nhạc cụ truyền thống của Trung Quốc, tuy rằng không gây được sự chú ý nhưng nhịp điệu thì lại khá là sôi nổi và ăn nhập vào các thời điểm trong game.

Dragon Throne có lối chơi đa dạng, về chủng loại quân, cũng như các công trình xây dựng, bạn có thể nâng cấp các công nghệ, về nông nghiệp, thương mại, hay các loại vũ khí,…

Bắt đầu trò chơi, cũng như các game chiến thuật khác, bạn cần phải sử dụng nông dân để khai thác các tài nguyên như Sắt, Đá, Gỗ, Lúa, Ngô, và Thịt lợn, sản xuất các loại quân nhu Bánh Bao và Rượu. Riêng đối với Vàng, bạn không thể khai thác, mà chỉ có đánh thuế từ các làng mà bạn chiếm được ở bản đồ trung gian… Để xây dựng quân đội, bạn cần phải cho nông dân đi vào các trại lính Cung binh, Đao binh, và Thương binh…

Cấu hình game thì chắc khỏi phải nói vì trò này quá nhẹ so với những máy bây giờ rồi.

Đặc sắc game Dragon Throne
  • Cốt truyện mang màu sắc tam quốc cổ đại
  • Chiến binh chọn từ hơn 40 kỹ năng khác nhau.
  • Hệ thống đa bản đồ cho phép bạn tách riêng chiến trường và phát triển.
  • Có thể chơi qua mạng Lan từ 2 đến 8 người chơi.
  • Tất cả đồ hoạ và hình ảnh động được vẽ và mô phỏng theo lịch sử Trung Quốc.
Download Dragon Throne Battle Of Red Cliffs - Game chiến thuật xây dựng lực lượng, bảo vệ lãnh thổ

Nếu link die phiền các bạn thông báo trực tiếp cho mình TẠI TOPIC này để fix lại nhanh nhất.

Đã test game trên máy cá nhân, ảnh ở trong bài viết.

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc!

This game was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Sửa lần cuối:
điều khiển chuột chạy quá nhanh dù đã chỉnh lại tốc độ chuột trong game. có cách khắc phục k. máy cùi win 7 32b ram 2g

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
điều khiển chuột chạy quá nhanh dù đã chỉnh lại tốc độ chuột trong game. có cách khắc phục k. máy cùi win 7 32b ram 2g

Bạn chỉnh lại luôn cả tốc độ chuột của hệ thống chưa? Bạn chỉnh cả ở ngoài ở trong xem đỡ không nhé.

lenonguyen

Gà con
game hay

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
sao mình chơi trên win 10 64 bit ko đc nhỉ ae

Mình test game này trên Windows 10 hoàn toàn tốt bạn nhé, khi bạn chạy game nó báo lỗi gì bạn ghi lên đây để mình xem.

Hướng dẫn cài đặt Dragon Throne
  • Giải nén cái vừa download
  • Chạy file INSTALL ấn Install và chọn nơi cài game
  • Chọn Extract
  • Đến nơi vừa cài game xong chạy file Regsetup
  • Và vào chơi game. Nhớ cài Direct XMicrosoft visual C++ trước nhé