Hỏi/ Thắc mắc - Đổi DNS nhưng vẫn không vào được mạng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đổi DNS nhưng vẫn không vào được mạng

TranQuang

Búa Gỗ
Em mới lắp mạng cáp quang của Viettel, các trang khác vào bình thường, em đổi dns để vào trang twitch.tv nhưng ko vào được đã thử nhiều dns nhưng ko được, bắt mạng 4g thì lại vào bình thường, bác nào biết cách khắc phục chỉ em với, em cảm ơn.
P/s: nếu post bài sai chổ, mod move dùm em

tinhlahan702

Búa Đá
Em mới lắp mạng cáp quang của Viettel, các trang khác vào bình thường, em đổi dns để vào trang twitch.tv nhưng ko vào được đã thử nhiều dns nhưng ko được, bắt mạng 4g thì lại vào bình thường, bác nào biết cách khắc phục chỉ em với, em cảm ơn.
Fake IP sang US thì xài bình thường nha bạn. Mình xài Hola trên Chrome.

harukido

Búa Gỗ Đôi
xài trình duyệt khác đi không thì xài OPELA có cái VPN đấy. như thế vô BT mà lướt chỉ chậm 1 chút. ko ảnh hưởng chơi game luôn :V

congdongnet

Búa Đá Đôi

chuixoixa

Rìu Bạc
Cái trang twitch bị làm khó đó bạn. Tui chính thức xác nhận điều đó. Nhiều khi vào được nhiều khi bó gối luôn :(

nxlongth

Búa Gỗ
Mình cũng dùng mạng Viettel đây, đổi sang dns của Google là dùng đc thôi mà. Không cần bỏ IPv6 đâu, vào trang kia ngon lành. Chúc bạn thành công..

mrphancol

Gà con
Dùng trình duyệt
Dùng trình duyệt có hỗ trợ cho nhanh, như TO browser chẳng hạn

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Tôi xem twitch hoài có sao đâu? (đối với cả PC và Phone). Cả 3 mạng vnpt viettel fpt xem ko sao hết luôn. Đối với khu vực châu Á, server của twitch có sida tí tẹo. Nhưng cơ bản tôi không thấy nó bị mất kết nối bao giờ, mỗi cái nếu xem trên mạng FPT hay bị đơ lag thôi.
Cấu hình mạng của tôi (đủ để xem twitch): DNS 1111. Giờ cao điểm tôi bật warp+ hoặc vpn là nuột. Hết.

beatrizgabriel

Rìu Sắt Đôi
VNPT Đang xài dns 8.8.8.8 và 8.8.4.4 cũng chả làm gì được :) Xem phần đính kèm 13534
sorry bạn, lệnh dig không sẵn có trên windows
ping lỗi "could not find host" mình chắc lỗi liên quan đến DNS, test dùm mình mấy lệnh này xem
Kiểm tra dns mặc định
Mã:
nslookup twitch.tv
Kiểm tra dns dùng 1.1.1.1
Mã:
nslookup twitch.tv 1.1.1.1
Kiểm tra connection 1.1.1.1
Mã:
ping 1.1.1.1
Mình dùng viettel, twitch thì OK, bbc bị chặn