Hỏi/ Thắc mắc - Độ phân giải màn hình Laptop? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Độ phân giải màn hình Laptop?

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Em chào các bác,
Các bác cho em hỏi cái là. Khi em mua laptop khi thấy người bán giới thiệu là màn hình Full HD. Khi em kểm tra trong phần Setting/ Display của win 10 thì thấy là có độ phân giải màn hình là 1920x1080. Nhưng khi em kiểm tra trên web http://myscreenchecker.com/ thì lại chỉ có là 1536 x 864.
Các bác cho em hỏi là sao lại có sự khác biệt thế này và màn hình thực sự của em là độ phân giải gì

laptopk1

Búa Đá
Bác bán laptop Workstation ah. Mình đang cần mua con Hp loại mỏng nhẹ i5
laptop máy trạm thì ko có mỏng nhẹ rồi bạn ạ
mà nhẹ nhàng thì giá lại khá căng
có máy be dòng workstation như hp zbook studio g3, dell 5510, thinkpad p50s, nhưng đều tầm trên 20 bạn ạ

laptopk1

Búa Đá
màn hình mình 3k nhưng mà chơi game thì rất bất tiện
Dùng phần mềm nhiều khi nó ko hỗ trợ hết cũng bất tiện luôn, menu bé tý tẹo
Bác nghĩ sao mà bảo vất??? Nó báo chính xác mà :D
Nó nhận theo tỷ lệ người dùng đặt nên đâu có chuẩn
cứ check phần cứng trực tiếp trên máy là chính xác nhất

ThachVyAn

Gà con
Bạn chỉnh sao do mắt bạn thấy rõ là được, vì bạn dùng mà, nên dùng sao cho thoải mái.

Em chào các bác,
Các bác cho em hỏi cái là. Khi em mua laptop khi thấy người bán giới thiệu là màn hình Full HD. Khi em kểm tra trong phần Setting/ Display của win 10 thì thấy là có độ phân giải màn hình là 1920x1080. Nhưng khi em kiểm tra trên web http://myscreenchecker.com/ thì lại chỉ có là 1536 x 864.
Các bác cho em hỏi là sao lại có sự khác biệt thế này và màn hình thực sự của em là độ phân giải gì
Độ phân giải chuẩn của bạn là full hd nhé @@

nsnhd

Gà con
Màn laptop 1280x800 thay bằng màn 1280x768 ko hiện thị cửa sổ Bios, vẫn hiện thị logo hãng và vào win chạy bình thường là do gì vậy nhỉ ?