Hỏi/ Thắc mắc - Định giá laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Định giá laptop

vipsoloman

Gà con
Chào mọi người,

Em có ý định mua con laptop như thế này nhưng không biết giá tầm bao nhiêu, người bán thì muốn mình đưa giá vì họ cũng không rành. Mọi người xem giúp rồi cho em ý kiến.
Thông tin laptop:
- Tên: Lenovo T420 42368J2
- Cấu hình: i5-2520M(2.5GHz),4GB RAM,320GB 7200rpm HD,14in 1600x900 LCD,Intel HD Graphics,CDRW/DVDRW,Intel 802.11agn wireless,WWAN option,Bluetooth,1Gb Ethernet,UltraNav,Secure Chip,Camera,6c Li-Ion,Win7 Pro 64.

Em cám ơn!!!

vipsoloman

Gà con
Máy xài kĩ với lại màu đen nhám nên nhìn còn mới lắm. Chưa thấy hư hỏng gì.

vipsoloman

Gà con
Cám ơn mọi người nhưng giả sử trường hợp em là người bán thì giá tối ít nhất em bán được là bao nhiêu.

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
cấu hình này giá không quá 4tr bởi đời tống, chạy HDD, kể cả có có mới đến đâu đi nữa

vipsoloman

Gà con
Cái này thì chắc mua lâu rồi, mấy bác nhìn cấu hình rồi định giá giúp em thôi, còn ngoại hình em nó rất mới và chưa thấy hư hỏng gì

Chip 2xxx
RAM 4GB
Ổ cứng 320GB
Hiệu Lenovo
Cấu hình này tầm <4tr thì may ra còn suy nghĩ.
Chưa kể bạn test thấy ổn nhưng về chạy 1-2 tuần có thể hư ổ cứng, hư card mạng...
Đây là kinh nghiệm mình làm lại máy cũ cho 1 số khách trước đây :D
Nhưng biết đâu được máy bạn chọn có thể không bị. Đồ điện tử thì chỉ hên xui thoi.

Sửa lần cuối:

vipsoloman

Gà con
HP Pavilion dv4-4141us Notebook: core i3 2330M CPU 2,20 GHz, RAM 4gb, VGA onboard, 640gb HDD, ngoại hình xài kĩ nên còn mới. Mọi người giúp em định giá con này luôn nha.

HP Pavilion dv4-4141us Notebook: core i3 2330M CPU 2,20 GHz, RAM 4gb, VGA onboard, 640gb HDD, ngoại hình xài kĩ nên còn mới. Mọi người giúp em định giá con này luôn nha.

Con này giá cũng ngang con kia. Có thể thấp hơn nữa. Vì chip i3.
Bạn không nên quan tâm ngoại hình còn mới hay không. Vì ngoại hình có thể làm lại được hết. Chủ yếu cái main bên trong còn zin không. Đã qua sửa chưa? Và nếu sửa thì đã sửa những phần nào.

caniquy

Búa Đá
mua thì dưới 4 ...dít {sweet_kiss}
bán thì trên 4 .......................................dít {bye}

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Con này nếu không bị gãy bể, ngoại hình này nọ còn tạm ổn, ổ cứng còn tốt thì khoảng 2tr5 đến 3tr.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Con này nếu chưa sửa chữa, ổ cứng còn tốt, ngoại hình tương đối thì 2tr đến 2tr5 hết mức.
Còn nếu mình thu thực tế thì HP này cỡ, 1tr7 đến 2tr.