Hỏi/ Thắc mắc - Định dạng của HDD trong đầu karaoke Arirang 3600HDMI? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Định dạng của HDD trong đầu karaoke Arirang 3600HDMI?

Phuong Tam

Búa Đá
HDD của đầu karaoke Arirang 3600HDMI trục trặc khi khởi động: lúc được - lúc không.
Một số bài MTV đưa vào cũng bị tình trạng bài load được, bài không. Blueray Thúy Nga chép vào, lúc đầu phát OK, sau không còn đọc được nữa, phân vùng này thì định dạng đọc được trong Windows 7 với tên MOVIES.
Có bạn nào giúp cách copy sang HDD hay SSD khác không? Dịch vụ họ làm hình như giá 500N.
Cám ơn!

Phuong Tam

Búa Đá
MiniTool.Partition.Wizard
AOMEI.Partition.Assistant
Đây là 2 trong số nhiều phần mềm cho phép bạn copy 2 ổ cứng với nhau (Partition to Partition). Mời bạn tham khảo
Cám ơn bạn, AOMEI.Partition.Assistant thì mình hay dùng để chuyển hệ điều hành Windows từ HDD sang SSD.
Để mình dùng thử xem có copy được không, hình như Arirang 3600HDMI dùng linux truy xuất HDD, còn hệ điều hành của nó cài trong ROM.
Trước mắt Patition MOVIES của nó khó truy xuất trong Windows cũng như ngay trên đầu Aririang (có thể HDD bị lỗi).
Ngoài ra nó con 1 patition mà Windows không 'thấy'!

duonglinh2

Rìu Bạc
theo mô tả thì ổ cứng bạn đang có vẫn đề , MiniTool.Partition.Wizard là lựa chọn tốt cho bạn . nó có thể copy y nguyên xi những gì có trên ổ cứng cũ của bạn sang ổ mới kể cả các định dạng (partition)

Phuong Tam

Búa Đá
theo mô tả thì ổ cứng bạn đang có vẫn đề , MiniTool.Partition.Wizard là lựa chọn tốt cho bạn . nó có thể copy y nguyên xi những gì có trên ổ cứng cũ của bạn sang ổ mới kể cả các định dạng (partition)
Đúng rồi bạn, HDD có vấn đề nên đang tìm cách thay thế và chuyển toàn bộ các định dạng sang SSD.

duonglinh2

Rìu Bạc
Đúng rồi bạn, HDD có vấn đề nên đang tìm cách thay thế và chuyển toàn bộ các định dạng sang SSD.
phần mềm mình nói trên hỗ trợ chuyển toàn bộ định dạng đó . nếu bạn không có kinh nghiệm về máy tính lắm thì mình nghĩ với 500n họ phải chịu trách nhiệm với toàn bộ dữ liệu của bạn thì mình nghĩ cũng được . còn phải lắp đặt nữa . mà không biết là 500n chỉ là chuyển dữ liệu hay lắp đặt nữa vậy