Hỏi/ Thắc mắc - Điều khiển từ xa máy tính trong mạng LAN không kết nối với Internet? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Điều khiển từ xa máy tính trong mạng LAN không kết nối với Internet?

HieuP

Búa Gỗ
Chào các pro, em đang được các anh trong công ty giao trách nhiệm tìm một phần mềm điều khiển từ xa cùng lúc nhiều màn hình trong mạng LAN, mà công ty em lại do bọn bên Nhật nó giám sát không kết nối với internet bên ngoài, làm gì cũng phải xin phép bọn nó. Em có thể xin các bro tư vấn giúp em được phần mềm nào nó an toàn đạt đủ yêu cầu với an toàn bảo mật được không ạ

levubaominh

Rìu Vàng
remote destop điều khiển mạng nội bộ không cần internet được

Real VNC thì chưa thử nữa. Bác @gift4you dùng điều khiển không cần internet vẫn được ah bác

duonglinh2

Rìu Bạc
Chào các pro, em đang được các anh trong công ty giao trách nhiệm tìm một phần mềm điều khiển từ xa cùng lúc nhiều màn hình trong mạng LAN, mà công ty em lại do bọn bên Nhật nó giám sát không kết nối với internet bên ngoài, làm gì cũng phải xin phép bọn nó. Em có thể xin các bro tư vấn giúp em được phần mềm nào nó an toàn đạt đủ yêu cầu với an toàn bảo mật được không ạ
nhớ không nhầm thì teamview cũng có chế độ điều khiển nội bộ thì phải

HieuP

Búa Gỗ
nhớ không nhầm thì teamview cũng có chế độ điều khiển nội bộ thì phải
Em nghe nói teamviewer đang hay bị lỗi proxy, em cũng tham khảo cái tightVNC vì nghe đội netmark bảo có công ty nhật cũng đang dùng nhưng thấy nó free, sợ độ bảo mật của nó quá

HieuP

Búa Gỗ
Trong win nó có sẵn Remote Desktop rồi đó.
Em cần giám sát nhiều màn hình cùng một lúc. Kiểu như có video hoạt động của công ty, cần nó chạy giống nhau nhiều màn hình ấy

HieuP

Búa Gỗ
Uhm bạn. Công ty mình đang xài . Vì End-User bị chặn kết nối ra Internet mà.
{EMO_023}
Công ty em là nhà máy cơ khí, mấy ông sếp biết gì về phần mềm gì đâu. Chỉ cần đưa ra chứng minh phần mềm này độ tin cậy, bảo mật, an toàn dữ liệu của công ty, kiểu phần mềm có người chịu đòn nếu xảy ra sự cố do phần mềm.

gift4you

Rìu Bạc
Công ty em là nhà máy cơ khí, mấy ông sếp biết gì về phần mềm gì đâu. Chỉ cần đưa ra chứng minh phần mềm này độ tin cậy, bảo mật, an toàn dữ liệu của công ty, kiểu phần mềm có người chịu đòn nếu xảy ra sự cố do phần mềm.

Nếu vậy thì bạn cứ tham khảo, phần mềm nào phù hợp với công ty bạn thì xài thôi. Vì máy nào cài vnc mà kết nối cùng mạng với nhau thì điều khiển nhau được. Chúc bạn thành công.

poiuy

Rìu Sắt
Em cần giám sát nhiều màn hình cùng một lúc. Kiểu như có video hoạt động của công ty, cần nó chạy giống nhau nhiều màn hình ấy
Thì mình có thể mở nhiều cái remote desktop được mà. Còn muốn nó hiển thị như là camera giám sát thì mới khó.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nhưng nếu mà User họ thoát dưỡi khay hệ thống thì không thể kết nối đến được,bạn có cách nào ngăn không cho user out nó không?

Dùng domain thì user làm sao mà tháo với thoát dưới khay hệ thống được, nó sẽ bị chặn giống như bạn dùng user Guest đó, còn ko dùng domain thì bạn hạ quyền quản lý user xuống thấp là được thôi.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Dùng domain thì user làm sao mà tháo với thoát dưới khay hệ thống được, nó sẽ bị chặn giống như bạn dùng user Guest đó, còn ko dùng domain thì bạn hạ quyền quản lý user xuống thấp là được thôi.
mình hạ rồi cũng vậy ấy bạn,họ vẫn chuột phải vào close mà không bị ngăn cấm mình làm ở môi trường không có domain,họ mà close icon dưới khay hệ thống là mình không thể vào máy họ được.