Diễn đàn cài mã độc??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Diễn đàn cài mã độc???

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Hôm nay khi truy cập Vnz thì bất ngờ mình thấy có cảnh báo từ KIS. Không biết vô tình hay hữu ý mà diễn đàn bị thế này???

jablonec

Rìu Chiến Chấm

Administrator

Administrator

qminh19

Búa Gỗ Đôi
Kis hay chặn ảo lắm. Lại gây chậm máy. Mình xài Eset nó chỉ cảnh báo khi chuyển trang tải app hay trang của bên thứ 3 có dính mã độc thôi. Đúng chất nhanh nhẹ hiệu quả

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
sorry các bạn , mình không biết phần mềm này có chứa mã độc , mình định vào edit lại thấy admin đã xoá rồi mình có dùng link rồi thì thằng window defend nó không có báo gì cả 😞😞,

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
sorry các bạn , mình không biết phần mềm này có chứa mã độc , mình định vào edit lại thấy admin đã xoá rồi mình có dùng link rồi thì thằng window defend nó không có báo gì cả 😞😞
Bác hay đăng ảnh thì tạo một tài khoản imgur hoặc trang hỗ trợ bbcode quản lý cho tiện.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
cảm ơn bác nhé, mình mới tạo bên imgur rồi, để mình vào edit link ảnh diễn đàn khác
Như trên tôi thấy. Bài của bác không có gì sai cả, ngoài cái ảnh được host tại trang bị báo đỏ thôi. Copy link ảnh bị thế bình thường thôi mà.
Còn bây giờ bác có link ảnh riêng thì ổn rồi.

Bác lựa chọn imgur sống dai và load khỏe ổn đấy. Rất ổn là đằng khác. Trang này chỉ bị banned ở một số rất ít quốc gia thôi (nói vui: vì lý do chính trị :D)
Còn có nhiều trang hỗ trợ resize lại ảnh hiển thị và bấm vào hiện full ảnh (dùng bbcode) hoạt động tập tọe lắm.

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Như trên tôi thấy. Bài của bác không có gì sai cả, ngoài cái ảnh được host tại trang bị báo đỏ thôi. Copy link ảnh bị thế bình thường thôi mà.
Còn bây giờ bác có link ảnh riêng thì ổn rồi.

Bác lựa chọn imgur sống dai và load khỏe ổn đấy. Rất ổn là đằng khác. Trang này chỉ bị banned ở một số rất ít quốc gia thôi (nói vui: vì lý do chính trị :D)
Còn có nhiều trang hỗ trợ resize lại ảnh hiển thị và bấm vào hiện full ảnh (dùng bbcode) hoạt động tập tọe lắm.
cảm ơn bác nhé đã giải thích cho mình cẳng kẻ , thật ra mình không biết link ảnh mà cũng có tác hại diễn đàn mình , mình cứ tưởng link phần mềm chỉ gây hại diễn đàn mình thôi chứ, đâu có biết link ảnh cũng ảnh hưởng đến diễn đàn của mình, tại mình vào web nga nó có ảnh sẵng chỉ việc chèn vào diễn đàn là thôi

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Kis hay chặn ảo lắm. Lại gây chậm máy. Mình xài Eset nó chỉ cảnh báo khi chuyển trang tải app hay trang của bên thứ 3 có dính mã độc thôi. Đúng chất nhanh nhẹ hiệu quả
ùa. Nhờ bạn mình mới biết vụ này! cho mình hỏi bạn dùng bản eset nào? cấu hình máy như nào để mình tham khảo với. thanks