Hỏi/ Thắc mắc - Dịch vụ lưu trữ google drive | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dịch vụ lưu trữ google drive

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
Dạo này em thấy trên mạng hay bán tài khoản google drive không giới hạn dung lương.
E định mua 1 gói để tăng dung lượng lưu trữ 1 số thứ lặt vặt.
Do kiến thức nông cạn, e xin viết toppic hỏi đáp, thắc mắc là em có nên mua một gói lưu trữ không??? Nếu không đảm bảo thì e nên dùng gói lưu trữ nào??
P/s Em hay lưu trữ video, phim vs mấy thứ linh tinh nói chung là cứ lưu trữ cao là thích, không giới hạn thì càng thích.

honghoavi

Búa Đá
Dạo này em thấy trên mạng hay bán tài khoản google drive không giới hạn dung lương.
E định mua 1 gói để tăng dung lượng lưu trữ 1 số thứ lặt vặt.
Do kiến thức nông cạn, e xin viết toppic hỏi đáp, thắc mắc là em có nên mua một gói lưu trữ không??? Nếu không đảm bảo thì e nên dùng gói lưu trữ nào??
P/s Em hay lưu trữ video, phim vs mấy thứ linh tinh nói chung là cứ lưu trữ cao là thích, không giới hạn thì càng thích.

Chính sách google sắp thay đổi, tháng 7 / 22 thì mọi tại khoản unlimited sẽ bị giới hạn lại. Tụi ôm hàng giờ đang xả hàng để lùa gà đó bạn. :)

vietcuber

Búa Gỗ Đôi
Em thấy group PITVN hay share acc O365 có 5tb onedrive, Nên lưu trữ nhiều nơi. Em đang lưu data vài acc dùng mover.io để transfer cũng khá ok

duyanh14

Gà con
mình mới bị die acc đây. Die lúc nào ko biết đâu :)

sonha

Rìu Sắt
Mình thì đang dùng gg unlimited của 1 bạn trên vn-zoom share theo kiểu bộ nhớ dùng chung, nên là mấy cái như phần mềm,sách vở linh tinh lưu hết trên đó. Bạn hỏi xem có ai share thì xin vào cũng đc.

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
Mình thì đang dùng gg unlimited của 1 bạn trên vn-zoom share theo kiểu bộ nhớ dùng chung, nên là mấy cái như phần mềm,sách vở linh tinh lưu hết trên đó. Bạn hỏi xem có ai share thì xin vào cũng đc.
MÌNH CŨNG CÓ NHƯNG DỄ DIE LẮM

quangmen93

Gà con
Nếu tài liệu học tập thì về TEAM EM đi bác.

Không có tài khoản nào mua 1 lần mà dùng unlimited suốt đời hết (ĐỪNG NÓI LÀ DÙNG MIỄN PHÍ) .. Em mua gói Google Workspace Enterprise Plus (chính chủ từ google luôn https://workspace.google.com/intl/vi/pricing.html) .. tới 30$/ tháng (360$/năm éo giảm 1 đồng -censor- thằng google) nó đau thận vl, kiếm người dùng chung (thông qua cớ chế share drive) cho đỡ đau thận đây bác có nhả hứng nhắn tin với em.

Em cũng có viết 1 bài chia sẽ trên tinhte: https://tinhte.vn/thread/google-unlimited-workspace-enterprise-plus-tim-nguoi-dung-chung.3412925/

face: https://www.facebook.com/windows2it/
sđt/zalo: 0387282043

Note: Em tìm được 7 người rồi .. Chịu 300k/năm (tầm 25k/tháng) ... Giờ em định tìm thêm tầm 22 - 23 người nữa cùng tham gia chứ ko cho vô nhiều. Vì tk này em đk dùng để chia sẽ tài liệu cho h/s và để họp google meet. Dùng có bao nhiêu đó mà trả 360$/năm nó đau thận, nên mới tìm người "MUA CHUNG - SỬ DỤNG RIÊNG" - Bác nào có ý định dùng để lưu PHIM để làm web phim hay lưu XXX để tự sướng thì khỏi nhắn tin 😔