Thảo luận - Dịch vụ lạ: nâng cấp dung lượng của Google drive trên tài khoản gmail cá nhân? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Dịch vụ lạ: nâng cấp dung lượng của Google drive trên tài khoản gmail cá nhân?

dosonpk

Rìu Sắt
Mình thấy trên facebook có chạy quảng cáo dịch vụ nâng cấp tài khoản google drive bằng chính drive cá nhân của mình như ảnh đính kèm.
Khác với loại bán tài khoản edu thường gặp. Loại này mình mua vài bên rồi, sau đều bay màu cả.
Còn này là dịch vụ nâng cấp 250k, nâng cấp luôn trên tài khoản cá nhân của mình, xài được vĩnh viễn.
Theo các bro, cách họ làm dịch vụ này như thế nào nhỉ, dùng có đảm bảo dung lượng, hay họ có xóa của mình đi được không.
Vì mình thấy họ nói cũng hay hơn so với việc mua tài khoản edu {big_smile}
Các bro hiểu biết cho ý kiến xem, nếu tin cậy được thì anh em xài được drive với giá phải chăng {sexy_girl}

bungbao

Rìu Chiến Bạc
1.đào đâu ra, nâng cấp trực tiếp vào tài Drive cá nhân thì phải gia hạn hàng năm( cái này ko có mua 1 lần dùng vĩnh viễn)
2.bằng mail edu thì nếu là domain của họ, họ trực tiếp duy trì và làm ăn chân chính thì có vĩnh viễn( đến khi nào domain sập thì Drive cũng toang theo), còn lại thì ko có đâu

Sửa lần cuối:

Johnny1102

Búa Gỗ
nay bên doanh nghiệp mình cũng đc tư vấn mua mail doanh nghiệp, 22k/1 mail/ 1 tháng, được ko giới hạn up ở google drive, ko biết ổn ko.

vettinhsau

Rìu Sắt
Mình k rõ, nhưng chắc chắn là họ đã dùng cách k trong sáng, nên k thể an tâm giao đồ quí đc.

dosonpk

Rìu Sắt
1.đào đâu ra, nâng cấp trực tiếp vào tài Drive cá nhân thì phải gia hạn hàng năm( cái này ko có mua 1 lần dùng vĩnh viễn)
2.bằng mail edu thì nếu là domain của họ, họ trực tiếp duy trì và làm ăn chân chính thì có vĩnh viễn( đến khi nào domain sập thì Drive cũng toang theo), còn lại thì ko có đâu
Họ cam kết thế mới thấy máu chứ bro {feel_good}

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có lẻ họ dùng từ ngữ để lừa người dùng thôi. Khả năng cao họ cung cấp Bộ nhớ dung chung (TeamDrive) :)

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Khá sure kèo này

dvh0422

Búa Gỗ
Mình cũng đang dùng kiểu này, tên miền không phải edu. Dùng hơn 1 năm rưỡi rồi, tốc độ up/ tải max đường truyền đang dùng

HaLeDa

Rìu Sắt Đôi
Chắc là DriveTeam thôi, dùng từ ngữ Gsuite cho nó sang chảnh lòe thiên hạ.
Một ngày đẹp trời dịch vụ sập, page khóa, mất tiền, mất file {oh}

hnisq

Búa Gỗ
Cái này dùng Google gói Business sau đó add tài khoản của bạn vào thôi, nên chắc cũng hên xui chứ ko lifetime đâu :D