DIABLO II The Fury Within & DIABLO II Lord of Destruction! | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

DIABLO II The Fury Within & DIABLO II Lord of Destruction!

Quov Tsin

Dreamer
Mình cung cấp chút thông tin cho các bạn về Game Diablo II này:
Phiên bản gốc của trò này tên là Diablo II Lord of Destruction, qua các năm thì Blizzard update nhiều patch. Tuy nhiên hiện nay dùng chủ yếu các patch 1.09, 1.10 1.13c, 1.14d (patch mới update gần đây). Các patch này có thể coi như các bản update của game, mỗi Mods sẽ yêu cầu chạy trên một patch khác nhau, chạy lệch sẽ lỗi
Ngoài bản gốc thì còn rất nhiều các bản Mod do mọi người tự làm, nổi tiếng nhất hiện tại là Median XL, The Furry Within (bản trên topic này là một mod), Dragon Uprising, ...
Như trên topic là hướng dẫn các bạn cài bản The Fury Within hoặc LOD, thế nếu các vừa bạn muốn chơi bản gốc LOD vừa muốn chơi nhiều Mod thì làm thế nào? --> Các bạn có thể dùng phần mềm D2SE. Phần mềm này giúp chơi nhiều Mods (kể cả khác patch), có PlugY (rương đồ vô tận), ...
Chơi online:
+ LOD: Hình như là họ có server, nhưng mình chưa chơi bao giờ nên không rõ :)
+ Mod Median XL: Server The Sin War, là mod có người chơi đông nhất
+ Ngoài ra còn có D2FC, D2VN ... Các bạn search group trên facebook

Sửa lần cuối:
bạn ơi sao mình tải về giải nén ra xong click vô biểu tượng game cái nó báo " plese verify that your diablo 2 expansion disc is in your CD-ROM drive,then click on Retry" . Bạn biết cách giải quyết ntn k chỉ mình với,tks bạn trước nha

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
bạn ơi sao mình tải về giải nén ra xong click vô biểu tượng game cái nó báo " plese verify that your diablo 2 expansion disc is in your CD-ROM drive,then click on Retry" . Bạn biết cách giải quyết ntn k chỉ mình với,tks bạn trước nha

Bạn tải bản nào về vậy? 2 bản này ở trên máy mình chỉ cần chạy thẳng file .exe là chơi được luôn.

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Bạn tải bản nào về vậy? 2 bản này ở trên máy mình chỉ cần chạy thẳng file .exe là chơi được luôn.
Có lẽ thím trên tải bản LOD nên nó mới đòi Expansion Disc.
Nếu đúng như mình đoán thì thím cờ rắc nó đi là xong. File thuốc thường đính kèm bản tải về.
Kinh nghiệm của mình là thường chơi bản Portable, Direct play, tải về, bung nén là chơi luôn. Không cần quan tâm File Save nằm đâu mỗi khi cài lại Widows

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
tẢI VỀ GIẢI NÉN NHƯNG K VÔ ĐC AD ƠI

Bạn tải bản Fury within về hay Lord of về? Với lại bạn để ý khi giải nén phần mềm diệt virus có gặm nhấm mất file .exe không nhé :)

lai my

Gà con
em tải fury ý, mà k thấy file exe đâu ad ơi
Bạn tải bản Fury within về hay Lord of về? Với lại bạn để ý khi giải nén phần mềm diệt virus có gặm nhấm mất file .exe không nhé :)
mình tải fury về, mà k thấy file exe đâu :(

Quov Tsin

Dreamer
Bạn có cài phần mềm diệt virus không? Nếu có thì tắt đi vì có thể nó xoá mất file đấy

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
em tải fury ý, mà k thấy file exe đâu ad ơi

mình tải fury về, mà k thấy file exe đâu :(

Không thấy file exe là do sau khi giải nén xong phần mềm diệt virus trên máy bạn đã gặm nhấm mất file đó rồi. Bạn mở danh sách các file đã bị antivirus diệt, rồi restore (hồi phục) lại file .exe của Diablo 2 rồi chơi nhé :) Và nhơ cho file .exe vào danh sách loại trừ của antivirus để tránh sau này nó lại hỏi :D