Đi bộ, chạy bộ hay đi xe đạp, cái nào tốt hơn ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Đi bộ, chạy bộ hay đi xe đạp, cái nào tốt hơn ạ?

Photoman

Búa Gỗ
nó liên quan tới cả cường độ và khối lượng bài tập nữa bạn. Hoặc cả không gian, tài chính..

shinken

Búa Gỗ Đôi
Với tình hình môi trường hiện nay...đi bộ hoặc đạp xe trong công viên là đỡ nhất. Chỉ là đỡ nhất thôi vì ngoài sinh vật hít Oxy, thả CO2 thì còn có nhiều thứ hiện đại đang cướp môi trường sống của chúng ta

secpol

Rìu Chiến Bạc
Tuỳ mục đích của bạn là như nào. Chạy bộ sẽ đốt năng lượng nhiều hơn.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Đi bộ và chạy tốt hơn đi xe đạp.

iumoa

Gà con
Đi bộ phù hợp với mọi người.
Chạy bộ đòi hỏi phải có kỹ thuật để đạt được 21km 42km, tập sai kỹ thuật nguy hiểm.
Xe đạp là môn thể thao nguy hiểm nhất ở vn, vừa hít bụi vừa nóng. Cơ bản ở vn k đg dành riêng cho đi xe đạp.

Với hiện trạng giao thông đường bộ của Việt Nam hiện nay, nói chung môn đạp xe là khó khăn cho người tập luyện nhất.
Chạy bộ, đi bộ đơn giản hơn nhiều. Không đòi hỏi quá nhiều chi phí mua xe, không đòi hỏi tìm những cung đường phù hợp để đạp xe.

BangCao

Búa Gỗ
Về mặt khoa học thì chắc bác cũng đã có câu trả lời cho riêng mình. Nhưng theo mình, quan trọng nhất vẫn là sự phù hợp với bản thân bạn về tài chính, thể chất và sở thích cá nhân.
Mình đã từng chơi qua bóng đá, cầu lông, chạy bộ, bơi lội, yoga đủ nhiều để nhận ra môn là phù hợp nhất với mình lúc này. Mình thích sự đối kháng, tốc độ, sức mạnh, tài chính không cần nhiều, ngoài ra chơi phải có bạn bè thì mới vui cho nên mình chọn cầu lông.
Sau này khi tài chính tốt hơn mình có thể thử sức với tennis, golf... ai biết được hehe