Dell/HP OS Recovery Tool (Dành cho máy tính xách tay và PC) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Dell/HP OS Recovery Tool (Dành cho máy tính xách tay và PC)

thomastr

Rìu Bạc
Cài đặt lại Microsoft Windows
Cần cài đặt lại hệ điều hành PC của bạn?
Sử dụng Công cụ khôi phục hệ điều hành để tạo ổ đĩa khôi phục USB mà bạn có thể sử dụng để cài đặt lại phiên bản Windows hoặc Linux đi kèm với PC của bạn ...

Recovery Tool là một công cụ tuyệt vời theo nghĩa nó có thể tạo ra images không chỉ cho Windows 10 recovery mà còn cho các phiên bản Windows cũ hơn
(Windows 8.1, Windows 7, v.v.) cũng như Linux được cài đặt sẵn với máy tính.
Sử dụng công cụ phục hồi là khá đơn giản.
Chỉ cần làm theo các hướng dẫn bên dưới và bạn sẽ có thể tạo đĩa khôi phục mà không gặp vấn đề gì.

Làm thế nào nó hoạt động:

Tải xuống và cài đặt Công cụ khôi phục hệ điều hành.
Khởi chạy Công cụ khôi phục hệ điều hành và nhập Thẻ dịch vụ của PC cần cài đặt lại hệ điều hành.
Chọn images hệ điều hành bạn muốn cài đặt và Công cụ khôi phục hệ điều hành sẽ tạo ổ đĩa khôi phục USB có thể khởi động của bạn.
Cài đặt hệ điều hành bằng ổ khôi phục USB mới được tạo.
Lưu ý:
Việc này sẽ xóa tất cả dữ liệu và phần mềm khỏi ổ cứng PC của bạn và khôi phục hệ điều hành do nhà máy cài đặt.

Những gì bạn sẽ cần:

Thẻ dịch vụ mã số của PC mà bạn muốn cài đặt Microsoft Windows hoặc Linux
Tải xuống và cài đặt OS Recovery Tool (chỉ chạy trong Microsoft Windows)
Ổ đĩa flash USB trống có ít nhất 16 GB dung lượng trống
Microsoft .Net Framework 4.5.2 trở lên

1-Download Dell OS Recovery Tool from here.

2-Sau khi cài đặt, bạn có thể chạy công cụ với tư cách quản trị viên từ Start Menu.
3-Nó sẽ yêu cầu bạn nhập thẻ dịch vụ gồm 7 chữ số hoặc mã dịch vụ 10/11 chữ số.

Thông báo thẻ dịch vụ công cụ phục hồi Dell

4-Bạn có thể lấy thẻ dịch vụ cho máy tính của mình từ phía sau máy tính hoặc từ BIOS.
Hoặc bạn có thể chạy lệnh sau để lấy thẻ dịch vụ: wmic csproduct nhận nhà cung cấp, tên, nhận dạng số
5-Chọn Hệ điều hành bạn muốn cài đặt và công cụ khôi phục sẽ tự động tìm ổ đĩa DVD hoặc USB có thể khởi động cho bạn.
6-Bây giờ khi Windows OS của bạn bị hỏng và không khởi động được, bạn có thể dễ dàng khởi động từ ổ đĩa khôi phục đã tạo và cài đặt Hệ điều hành với mặc định của nhà máy (bao gồm cả Dell Windows và trình điều khiển được cài đặt theo mặc định).

Công cụ chính phục hồi hệ điều hành Dell

Bạn cũng có thể sử dụng ổ đĩa khôi phục này với tùy chọn khôi phục Windows.

Công cụ khôi phục đám mây HP (Dành cho máy tính xách tay / máy tính HP)

HP có hai công cụ riêng cho người dùng doanh nghiệp và PC tiêu dùng.
Nếu bạn có máy tính xách tay / PC doanh nghiệp thì bạn nên theo liên kết này để có được công cụ phục hồi đám mây HP cho máy tính của mình.
Trang cung cấp thông tin từng bước về cách bạn có thể tải xuống và cài đặt công cụ khôi phục và sau đó tạo hình ảnh khôi phục cho thiết bị của mình.
Và sau đó thực hiện khôi phục hệ thống HP bằng ổ USB / DVD của bạn.

The HP Cloud Recovery Download Tool allows you to download recovery software to a USB drive.
The recovery software works for HP PCs running Windows 10 Professional (64-bit) and Windows 7 Professional (64-bit).
Download HP OS Recovery Tool from here.

Sửa lần cuối:

thomastr

Rìu Bạc
Bài này dịch bằng Google hay sao mà khó đọc quá nhể
Theo mình thấy thì trong tương lai rất gần bác Google sẽ thay thế rất nhiều thứ trong đời sóng háng ngày của chúng ta,nhứt là các bạn IT.
rồi từ từ các bạn sẽ quen.

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Góp ý bạn một chút
Bước 1 tải về
Bước 2 chạy os recovery tool
Bước 3 tìm service tag có dán trên máy của bạn, nếu bị mất tem thì vào Bios sẽ có
mình nghĩ bước 3 thay cho câu "Thẻ dịch vụ mã số của PC mà bạn muốn cài đặt Microsoft Windows hoặc Linux" sẽ hợp lý hơn. Có gì sai sót xin thông cảm, mình góp ý chứ không phải chê bai gì đâu.

thomastr

Rìu Bạc
Góp ý bạn một chút
Bước 1 tải về
Bước 2 chạy os recovery tool
Bước 3 tìm service tag có dán trên máy của bạn, nếu bị mất tem thì vào Bios sẽ có
mình nghĩ bước 3 thay cho câu "Thẻ dịch vụ mã số của PC mà bạn muốn cài đặt Microsoft Windows hoặc Linux" sẽ hợp lý hơn. Có gì sai sót xin thông cảm, mình góp ý chứ không phải chê bai gì đâu.
Cảm ơn vê sự góp ý của bạn @iuminhtriit nhưng..
Bước 3 tìm "service tag" có dán trên máy của bạn, nếu bị mất tem thì vào Bios sẽ có
mình nghĩ bước 3 thay cho câu "Thẻ dịch vụ mã số của PC mà bạn muốn cài đặt Microsoft Windows hoặc Linux"
"service tag" không phỉa là tiến VN?

iuminhtriit

Cảm ơn vê sự góp ý của bạn @iuminhtriit nhưng..
Bước 3 tìm "service tag" có dán trên máy của bạn, nếu bị mất tem thì vào Bios sẽ có
mình nghĩ bước 3 thay cho câu "Thẻ dịch vụ mã số của PC mà bạn muốn cài đặt Microsoft Windows hoặc Linux"
"service tag" không phỉa là tiến VN?
Đúng là service tag không phải tiếng việt, nhưng trên case hoặc trên laptop và trong bios đâu có chữ tiếng việt nào, nên dịch ra người ta khó mà biết cần cái số nào.

thomastr

Rìu Bạc
Đúng là service tag không phải tiếng việt, nhưng trên case hoặc trên laptop và trong bios đâu có chữ tiếng việt nào, nên dịch ra người ta khó mà biết cần cái số nào.
Cho nền mình mời nói,rồi từ từ các bạn sẽ quen.
vì cò nhiều Danh Từ mà tiến VN không có,thí dụ như Cà-phê.
Cà-phê là phiên âm từ tiến Pháp café .

iuminhtriit

Cho nền mình mời nói,rồi từ từ các bạn sẽ quen.
vì cò nhiều Danh Từ mà tiến VN không có,thí dụ như Cà-phê.
Cà-phê là phiên âm từ tiến Pháp café .
biết là vậy, nhưng mình nghĩ những từ người ta quen dùng, nói ra là họ biết ngay, còn về máy móc chỉ cần nói serial hay service tag tìm trên máy là họ tìm ra ngay, còn dịch nó sang tiếng việt, hầu như chẳng tìm thấy, vì họ có thểm k biết dịch, và có nhiều loại số trên máy.