Đầu thu DVB T2 và Tivi không dò được các kênh của đài VTV | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Đầu thu DVB T2 và Tivi không dò được các kênh của đài VTV

vuhuunhan

Gà con
Bạn có thể cho tôi xem ảnh ăngten của bạn được không.
Việc thay đổi tần số có một số ảnh hưởng nhất định như công suất phát, địa điểm phát...
Mình hiện ko có ở nhà nên ko chụp được ảnh Angten nhà mình, Nhưng hiện mình đang dùng loại ngoài trời như này

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Thanks bạn. Loại này hơi cồng kềnh, mình cũng đang tìm hiểu thêm mấy loại kích sóng nhỏ gọn, đặt cái này ngoài trời dễ bị chôm lắm, chưa kể còn bị sét đánh o_O
Sóng yếu mà có kích sóng cũng không ăn thua.
Những ăngten nhỏ gọn chỉ những khu vực chất lượng trên 90% mới xem được, còn khu vực sóng yếu 50-60% phải sử dụng loại có booster trên.
Mặc dù cồng kềnh nhưng nó là ăngten siêu kích sóng đấy?.

Sửa lần cuối:

vuhuunhan

Gà con
Sóng yếu mà có kích sóng cũng không ăn thua.
Những ăngten nhỏ gọn chỉ những khu vực chất lượng trên 90% mới xem được, còn khu vực sóng yếu 50-60% phải sử dụng loại có booster trên.
Mặc dù cồng kềnh nhưng nó là ăngten siêu kích sóng đấy?.
Thanks bạn. Nhưng mình cay ở chỗ nó mất mỗi đài VTV thôi. Còn các đài khác vẫn ngon lành. Mình đang nghi là tại đầu thu ko đúng hãng của VTV nên ko thu đc.

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Thanks bạn. Nhưng mình cay ở chỗ nó mất mỗi đài VTV thôi. Còn các đài khác vẫn ngon lành. Mình đang nghi là tại đầu thu ko đúng hãng của VTV nên ko thu đc.
Vấn đề đầu thu không liên quan bạn nhé, có khả năng tần số mới công suất thấp hơn và trạm phát sóng khác dẫn đến sóng khu vực nhà bạn yếu thôi.

vuhuunhan

Gà con
Vấn đề đầu thu không liên quan bạn nhé, có khả năng tần số mới công suất thấp hơn và trạm phát sóng khác dẫn đến sóng khu vực nhà bạn yếu thôi.
Thanks bạn nhé. Mình dùng loại Angten cỡ lớn cuối cùng cũng thu đc sóng VTV rồi. chắc do thay đổi tần số nên sóng bị yếu đi thật.

camapgia

Gà con
Tôi cứ quay hướng này thì đc vài kênh, hướng kia đc vài kênh khác lại mất kênh cũ. Cuối cùng vẫn phải đăng ký cab HD

mrk1102

Búa Gỗ
Tv mình đặt trong nhà, đã từng để anten bt nhưng không dò đc kênh.
Các cao nhân cho hỏi loại anten này có hữu dụng không?

vuhuunhan

Gà con
Tv mình đặt trong nhà, đã từng để anten bt nhưng không dò đc kênh.
Các cao nhân cho hỏi loại anten này có hữu dụng không?
Nếu khu vực sóng yếu thì tốt nhất nên kiếm loại nào treo ngoài trời bạn ah. Trước mình cũng dùng loại này để trong nhà nhưng thu sóng yếu lắm nhất là đài VTV. Sau phải chuyển sang loại to hơn treo ngoài trời mới ăn thua.

mrk1102

Búa Gỗ
Nếu khu vực sóng yếu thì tốt nhất nên kiếm loại nào treo ngoài trời bạn ah. Trước mình cũng dùng loại này để trong nhà nhưng thu sóng yếu lắm nhất là đài VTV. Sau phải chuyển sang loại to hơn treo ngoài trời mới ăn thua.
Tks bác. Thế em từ bỏ, xem internet tv vậy. :(

mrJaden

Rìu Bạc
Hiện 2023 mình cũng bị tình trạng này, đài địa phương bắt ngon trong khi vtv tịt hêts, mình lắp ngoài trời, hướg về Mễ Trì luôn r

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Nhà mình cũng gặp vấn đề tương tự, mình chỉ dò trên Tivi chứ không có đầu thu, giờ cũng không xem được đủ các kênh. Không hài lòng nhất là chuyện xoay hướng này bắt được tín hiệu tần số này thì tần số kia mất.

mrJaden

Rìu Bạc
Nhà mình cũng gặp vấn đề tương tự, mình chỉ dò trên Tivi chứ không có đầu thu, giờ cũng không xem được đủ các kênh. Không hài lòng nhất là chuyện xoay hướng này bắt được tín hiệu tần số này thì tần số kia mất.
Chắc cũng tùy khu vực, mình gần Nguyễn Trãi KDT thì 2 kv cách nhau 1km mà khác nhau luôn: 1 chỗ thoáng hơn, k có nhà cao tần thì antten treo lủng lẳng dọc tường nhà dò trên tivi sony 2015 bắt đc 136 kênh, vtv list đầu luôn, cả SD lẫn HD, 1 chỗ thì có nhà xung quang, 3 thầng đổ lại, ngay cạnh sân chơi nên cũng k bí, antten treo cao mà dò đủ kiểu, xoay đủ hướng trên 2 tv sony 2014 vs 2021 bắt đc nhõn hơn 70 kênh, vtv k có kênh nào