Hỏi/ Thắc mắc - Dấu hiệu của trang web bị sập với server bị mất điện có khác nhau? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dấu hiệu của trang web bị sập với server bị mất điện có khác nhau?

heosuabeou

Búa Gỗ
Hiện tại đơn vị (nhà nước) mình đang sử dụng 1 dịch vụ web bao gồm tên miền, server, thiết kế,....họ làm hết mình chỉ sử dụng. Tự nhiên sáng hôm nay vào web không được, vào thì thấy nó như thế này.

Mình gọi điện hỏi nhà cung cấp dịch vụ thì họ bảo do chủ nhật cúp điện nên server bị mất điện hoạt loạt hẹn tối có điện sẽ vào lại được. Mình thi nghi ngờ là máy chủ bị sập. Các bạn làm cho mình hỏi, từ màn hình hiện thị khi vào web trên mình có thể biết nguyên nhân vào web không được không ạ. Nếu biết thì nguyên nhân là gì ? Cám ơn.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mình thấy việc máy chủ bị sập rồi họ ngắt kết nối ( có khi rút dây) và việc cúp điện là y chang nhau mà.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
IT cơ quan bạn tắt server rồi hoặc đã chặn đường truy cập ra ngoài lấy đâu truy cập, trước đây tôi cũng làm ở ở cơ quan nhà nước nên biết việc này mà, mọi máy truy cập ra ngoài đều thông qua mạng (lan) qua server chủ; thâm chí họ muốn ngăn sự xâm nhập từ ngoài vào = cách cho bạn truy cập qua trang web đã tải xuống trước (gọi là ánh xạ).

Sửa lần cuối:

heosuabeou

Búa Gỗ
IT cơ quan bạn tắt server rồi hoặc đã chặn đường truy cập ra ngoài lấy đâu truy cập, trước đây tôi cũng làm ở ở cơ quan nhà nước nên biết việc này mà, mọi máy truy cập ra ngoài đều thông qua mạng (lan) qua server chủ; thâm chí họ muốn ngăn sự xâm nhập từ ngoài vào = cách cho bạn truy cập qua trang web đã tải xuống trước (gọi là ánh xạ).
Cám ơn bạn ! tại vì lúc trước mình sử dụng dịch vụ của 1 công ty khác, do nhiều lý do nên bây giờ thuê lại công ty này mới sử dụng hơn 1 tháng thì bị không truy cập được. Tưởng đâu bị đối thủ đánh sập, rồi sau đó họ giấu đi, sợ bị đánh giá năng lực kém đơn vị mình hủy thầu nên dấu. Đoán vậy thôi, mình nghỉ chắc họ không dám đâu. hihi Cám ơn bạn nha !