Hỏi/ Thắc mắc - Đăng ký tài khoản free AWS mà nó báo lỗi như này ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đăng ký tài khoản free AWS mà nó báo lỗi như này ?

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Em có tên miền rồi, đang định đăng ký cái hosting free để chạy web thử nghịch chơi. Nghe nói Amazon Web Services (AWS) có cho xài miễn phí hosting. Thế là em đăng ký 1 cái, có điền thông tin thẻ VISA DEBIT ACB còn hạn đến năm 2021 và trong tài khoản không có xu nào ? nhưng AWS nó báo lỗi như sau là sao nhỉ ? Nhờ các bác xem hộ với.

Bim Sponges

Rìu Vàng
Nó ghi rõ phải có $1 = 23.000 trong thẻ để kiểm tra kìa thánh !
Sử dụng VISA lúc nào cũng vậy, khi add vào đâu đó nó cũng sẽ dùng $1 để check thẻ, dù thẻ còn hạn mà không có tiền nó không cho dùng đâu. Sau khi check xong nó sẽ hoàn trả lại $1.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Thẻ cần ít nhất 1$ để các dịch vụ họ xác minh thẻ bạn nhé.

cowboy

Búa Đá Đôi
Để số dư 30k (sau khi trừ số dư tối thiểu) cho chắc ăn hehe, có thể gồm phí chuyển đổi ngoại tệ. Mà ACB ko yêu cầu số dư tối thiểu hay sao mà có 0đ vậy thớt?

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Thẻ cần ít nhất 1$ để các dịch vụ họ xác minh thẻ bạn nhé.
Nó ghi rõ phải có $1 = 23.000 trong thẻ để kiểm tra kìa thánh !
Sử dụng VISA lúc nào cũng vậy, khi add vào đâu đó nó cũng sẽ dùng $1 để check thẻ, dù thẻ còn hạn mà không có tiền nó không cho dùng đâu. Sau khi check xong nó sẽ hoàn trả lại $1.
Ồ, vậy hả 2 bác. Vậy phải ra ACB nạp vào tầm 25K Vnđ trở lên để cho nó thấy có tiền nhỉ ?
Để số dư 30k (sau khi trừ số dư tối thiểu) cho chắc ăn hehe, có thể gồm phí chuyển đổi ngoại tệ. Mà ACB ko yêu cầu số dư tối thiểu hay sao mà có 0đ vậy thớt?
Kaka, hồi Sinh viên ACB nó đến trường làm free mình ham hô làm chứ có để ý gi đâu ?

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Ồ, vậy hả 2 bác. Vậy phải ra ACB nạp vào tầm 25K Vnđ trở lên để cho nó thấy có tiền nhỉ ?

Kaka, hồi Sinh viên ACB nó đến trường làm free mình ham hô làm chứ có để ý gi đâu ?
Nhờ ai đấy chuyển vô 25k cũng được ^^.

chuixoixa

Rìu Bạc
chuyển vô 100k đi chứ chuyển có 25-50k nó lấy tiền đó dằn thẻ (số dư tối thiểu trong tài khoản) thì coi như công cốc nữa.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
chuyển vô 100k đi chứ chuyển có 25-50k nó lấy tiền đó dằn thẻ (số dư tối thiểu trong tài khoản) thì coi như công cốc nữa.
Nhờ ai đấy chuyển vô 25k cũng được ^^.
Con đường dùng hàng chùa cũng gian nan phết, lại không quen ai bên ACB, chắc phải mò ra điểm giao dịch quá, cảm ơn ơn các bác nha.

phuclzu12

Búa Gỗ
Nếu bác thích xài dạng này thì em khuyên bác nên lên mấy group hoặc forum MMO mà mua, vừa rẻ vừa đỡ tốn công làm thẻ.

Em nhớ ko lầm rate 1 acc AWS có 70k-100k à, mà trong khi đó bác nạp thẻ ngân hàng phải dư ra vì tiền dằn thẻ, còn phải canh hết hạn AWS để mà xóa thẻ, kẻo nó cho quả bill thì chỉ có nước xóa thẻ {big_smile}