Hỏi/ Thắc mắc - Đang chơi game bị sụp nguồn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đang chơi game bị sụp nguồn

mrtomyteo

Gà con
Cấu hình máy em i5 4440 rx480 power color 4gb ddr5 sài nguồn cooler master 460w. em đang chơi game rainbowsix seige setting very high thì bị sụp nguồn rồi tự khởi động lại.. sau đó em dùng furmark test được khoảng 4 phút thì bị sụp luôn.. máy em mới nâng cấp vài ngày trước thì k bị.. cho hỏi là do card màn hình hay nguồn ạ

vuabongda2025

Búa Gỗ
460w 70% ~~ 320 woát

RX 480 yêu cầu cst là 500w

cái đó mình ko biết nhưng quả thật thiếu tầm 180 woats

vuabongda2025

Búa Gỗ
tầm seonic 620 80 plus thì cân được

cũng cần tính đến bạn mua phải VGA trâu cày - dễ die {EMO_1231}{EMO_1231}{EMO_1231}

caniquy

Búa Đá
mình củng nghi là do trâu già kéo không nổi {beauty},tốt nhất bạn nên đầu tư e nguồn cho tốt dô rồi test sẻ ra ah

Hoang Thien

Gà con
năm ngoái dùng i5-3330 + RX480 4gb Asus 8Pin nguồn
Chạy bằng Cooler Master Thunder 450 vẫn OK...chã sao cả.
Có khi nào pác mua nhằm VGA trâu =)))

vn00476618

Gà con
moi nguoi cho minh hoi 1 chut . may tinh minh hien dang dung nguon Corsair VS500 gio minh muon len VGA RX 580 8gb nguon minh co can dc ko hay la phai nang cap bo nguon khac

minh nghi chac nguon phai tam 600w moi ngon dc

Bạn vui lòng ghi có dấu giùm đi bạn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Cấu hình máy em i5 4440 rx480 power color 4gb ddr5 sài nguồn cooler master 460w. em đang chơi game rainbowsix seige setting very high thì bị sụp nguồn rồi tự khởi động lại.. sau đó em dùng furmark test được khoảng 4 phút thì bị sụp luôn.. máy em mới nâng cấp vài ngày trước thì k bị.. cho hỏi là do card màn hình hay nguồn ạ
Thứ nhất là nguồn bạn dùng nó hơi yếu so với card. Thứ 2 là bạn kiểm tra phần tản nhiệt xem sao nhé. chúc thành công ^^

meebo

Rìu Vàng Đôi
card rx480 hình như hay bị đem làm trâu. Mình cũng có 1 con. Daọ này sức khỏe của nó cũng như thớt nêu :)) đang bon bon trên dặm đường thì bị cúp điện, restart! có lần đang coi youtube cũng bị, máy không có nâng cấp gì kể từ lúc lắp em nó.

MocLove

Rìu Sắt
AMD Radeon RX 480 - On your average system the card requires you to have a 450 Watt power supply unit as minimum.

Có thể thấy là con nguồn của bạn đủ để cân con RX 480 này. Cũng như một số bạn đã comment, AMD thường bị vác đi làm trâu nên có thể card của bạn có vấn đề.