Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

zendamo

Rìu Chiến Bạc
chỉ mình làm bản win lite như thế này đi bạn
đơn giản nhất là bạn dùng soft như ntlite https://www.ntlite.com/download/ hoặc MSMG ToolKit 9.3.2 https://www.majorgeeks.com/files/details/msmg_toolkit.html cách sử dụng 2 soft trên thì bạn nên google nhé.
mất defender thì uổng quá
ngay cả khi xài bản full ko lược bỏ mình cũng toàn tắt hẳn defender mà cài và xài Malwarebytes ko à.
hay quá . mình đang dùng bản full mà thấy cái cpu mình n chạy ghê quá , cài lite cho nhẹ
test dùm mình có gì nhận xét dùm.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Nếu muốn làm ghost win (7, 10) đa cấu hình thì xài soft nào hiệu quả nhất ?
2 soft trên chỉ để dùng Lite Windows cho nhỏ gọn thôi, còn làm Ghost đa cấu hình thì mình chả dùng soft nào cả, mình dùng chính công cụ Sysprep có sẵn trong Win luôn. À bản Lite của mình công cụ Sysprep vẫn có và hoạt động bình thường nhé (mình đã test rồi).

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Cảm ơn bạn tôi sẽ tải về để dành nếu như ai cần thì tôi cài cho họ , nhưng bạn dùng từ Nhé nhiều quá
Khi xem có cảm giác ko sướng lắm
thanks đã góp ý đã edit lại bài post thêm nhiều thông tin về bản Lite đồng thời bỏ đi các từ nhé ko cần thiết.
Cứ tải về cái đã, chờ có dịp thử xem sao. Cám ơn chủ topic nhé.
chấm trước cảm ơn chủ thớt trước luôn lưu lại mốt sẽ cần đây
2 bro xài thử có gì cho mình chút nhận xét.
Sao ko chụp lại luôn 1 bản GHOST dạng setup luôn bạn, chuẩn TBI hay TIB đó :).
Bản Ghost mức độ tương thích hardware ko bằng Lite trực tiếp file iso, ngoài ra dung lượng file iso cũng nhỏ hơn file Ghost mà lại tương thích cả 2 chuẩn MBR và UEFI luôn, bạn thông cảm nhé.
ai test chưa cho mình xin cái cảm nhận với
bạn test dùm mình đi, mình chỉ mới nhờ ông bạn cài máy ở cơ quan ổng à, ổng khen bản Lite good.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
ai test chưa cho mình xin cái cảm nhận với
có người bên voz test rồi nè
khoainuong80;153432879 nói:
Chạy tốt, cài trên ssd wd 120GB boot vào win khoản 4s - 6s, ram load tầm 1,1GB, cài full office 2016 + font + soft linh tinh tầm 11GB ổ cứng, sysprep windows rồi tạo file Tib trên 6GB. Đang thử tạo bản WinRam chạy trực tiếp trên Ram 16GB xem tốt độ đến cỡ nào.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Cảm ơn bạn, mình tải về và cài đặt: Quá trình cài đặt nhanh (tự động đến 80%); Sau khi cài hệ thống chiếm dung lượng ổ cứng ít, Win chạy nhẹ, khởi động và tắt nhanh, chiếm ít ram, chạy mượt, update tốt, đặt biệt không có mã độc (đã quét với Emsisoft, Eset endpoint và Avira có data ngày 17/8/2019).

- Bạn có thể chế thêm bản Win 10 pro for workstation x64 1903 được không (vì bản này có nhiều key online).

zendamo

Rìu Chiến Bạc
- Cảm ơn bạn, mình tải về và cài đặt: Quá trình cài đặt nhanh (tự động đến 80%); Sau khi cài hệ thống chiếm dung lượng ổ cứng ít, Win chạy nhẹ, khởi động và tắt nhanh, chiếm ít ram, chạy mượt, update tốt, đặt biệt không có mã độc (đã quét với Emsisoft, Eset endpoint và Avira có data ngày 17/8/2019).

- Bạn có thể chế thêm bản Win 10 pro for workstation x64 1903 được không (vì bản này có nhiều key online).
thanks bro đã quét virus bản Lite của mình, ngoài ra trước khi upload file iso bản Lite mình đã dùng bản Lite cài vào PC của mình và dùng malwarebytes quét toàn bộ ổ C cài bản Lite rồi và malwarebytes cũng báo OK không có virus.

Nếu bạn cần Win 10 pro for workstation x64 1903 cũng Lite luôn thì chắc là không được rồi vì lúc này mình đang có công trình và đi suốt mà làm bản Lite thì cần phải test nhiều.