Hỏi/ Thắc mắc - Đã gỡ bỏ office 365 và cài lại bản office khác nhưng vẫn là office 365 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đã gỡ bỏ office 365 và cài lại bản office khác nhưng vẫn là office 365

beckhama

Búa Gỗ
Như title, em đã xóa cài đặt office (trước đó mua máy có mua bản quyền 1 năm office 365) nhưng lúc cài lại bản 2016 thì nó vẫn ghi là bản office 365 và không thể active được. làm sao để xóa hẳn bản 365 vậy các bác? Hay là bị dính bản quyền theo máy ạ?

laothaiquan

Rìu Chiến Bạc Chấm
Như title, em đã xóa cài đặt office (trước đó mua máy có mua bản quyền 1 năm office 365) nhưng lúc cài lại bản 2016 thì nó vẫn ghi là bản office 365 và không thể active được. làm sao để xóa hẳn bản 365 vậy các bác? Hay là bị dính bản quyền theo máy ạ?
Bạn dùng lệnh trong CMD gỡ cái key của O365 đi thì tự động nó biến à (lưu lại Acc của 365 khi cần quay lại).
Dùng: cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /dstatus để biết key như thế nào,
Tiếp tục dùng: cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /unpkey:XXXXX để xóa cái key O365 xong khởi động lại thì xong. Làm thử xem, tôi cũng hay làm như thế.

Sửa lần cuối:

Napleon271

Búa Gỗ
Tại sao vậy? Diễn đàn có topic chia sẻ tài khoản kích hoạt 365 mà, bạn dùng hạ sách chi vậy?

thanks bác đã nhắc ;) tại mình ít lên diễn đàn với mình xem cr@ck trên youtube cũng ok nên không biết có rủi ro gì không mong bác chỉ thêm

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
thanks bác đã nhắc ;) tại mình ít lên diễn đàn với mình xem cr@ck trên youtube cũng ok nên không biết có rủi ro gì không mong bác chỉ thêm
Bạn đã nhầm, Office chẳng có cr@ck nào ok đâu nhé. Rủi ro thì còn tuỳ vào cái bạn dùng là gì. Nếu chỉ là KMS thì cũng không đến nỗi. Vì KMS là MS đưa ra cho doanh nghiệp dùng thử.

Ht11cnth02

Búa Gỗ
mình cũng đã thử remove bản office 2016 mondo, cài office 2021 bằng file iso leak thì vẫn hiện office 365

blogkien

Búa Gỗ
Nay mình thử cài office 2021, thì mở lên lại hiện 2019. Không hiểu luôn.

NPhuong

Búa Gỗ
Chào bạn beckhama!
Chuẩn nhất là bạn cài mới Windows.Vì nó sẽ xóa sạch tất cả.Xong rồi,bạn cài MS Office 2016 là được thôi.
NPhuong.