Hỏi/ Thắc mắc - Đã cài hết driver trên trang trủ nhưng vẫn thiếu | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đã cài hết driver trên trang trủ nhưng vẫn thiếu

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
down trên trang chủ như bạn @ndt2605 là đúng , 1 số driver windows ko cập nhật dc bạn phải cập nhật thủ công , như main asrock mình dùng windows 10 cũng ko cập nhật 1 số driver nên phải lên trang chủ down về cài .
bạn cài win 10 bản nào kìa, với một số bản quái lại như win 10 iot enterprise thì chả hiểu sao mình thấy nó lại có đủ driver và mới hơn cả lên trang chủ của máy, nên khi tải bên trang chủ của máy về cài nó báo có mới hơn trong máy

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
em đã lên trang chủ asus dow hết driver cài rồi mà vẫn bị thiếu mong mọi người giúp em vs ạ
main ROG-STRIX-B460-F-GAMING

Một số driver máy cũ chạy trên nên tảng Net 3.5 hoặc cũ hơn. Bạn vào Control Panel\Programs\Programs and Features > Turn Windows Features on/off tích vào Net Famwork 3.5 ... nhấn on. Chọn Tải về từ Windows update để nó tải về. Khởi động lại máy cho chắc ăn
Sau đó vào lại Device mannger nếu thấy chấm than thì Chuột phải chọn Scan for hanware ... để quét lại phần cứng
Cài driver chipset. Thường đến đây thì các chấm than sẽ hết.
Nếu còn nữa thì chuột phải chọn Update driver > chọn mục update qua mạng internet > Nếu thấy thông báo driver best nhất đã được cài đạt thì chọn cài đặt qua windows update
Nếu MS có đrver nó sẽ có mục View Options Update > Nháy Drivể update, tích các driver còn thiếu để tải về.
*Cuối cùng không được nữa thì bạn update bios bản mới nhất vì có thể bản cũ không hỗ trợ windows 10

Shiny

Rìu Sắt
bạn cài win 10 bản nào kìa, với một số bản quái lại như win 10 iot enterprise thì chả hiểu sao mình thấy nó lại có đủ driver và mới hơn cả lên trang chủ của máy, nên khi tải bên trang chủ của máy về cài nó báo có mới hơn trong máy
mình dùng win 10 pro ấy , mấy driver mình ấn update hay tìm ko ra nên lên trang chủ main đó nó cho down các driver mới nhất cài mới full driver máy .

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
mình dùng win 10 pro ấy , mấy driver mình ấn update hay tìm ko ra nên lên trang chủ main đó nó cho down các driver mới nhất cài mới full driver máy .
Trong driver của trang chủ của máy, bộ driver của nó thường khoảng vài chục đến cả trăm MB, nhưng của MS lại vài trăm kb rất nhỏ, thậm chí driver đó đã được cài nhưng máy không nhận là do nền để chạy các driver đó. Máy thế hêk cũ thường là net FW 3.5.
Tình huống này còn nhẹ chứ Bios cũ không hỗ trợ Windows 10 thì nó còn ẩn mất driver luôn, ví dụ như card rời trong các laptop đời cũ cỡ Pentium hoặc coi đời đầu hoặc chip AMD