Hỏi/ Thắc mắc - Đã cài hết driver trên trang trủ nhưng vẫn thiếu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đã cài hết driver trên trang trủ nhưng vẫn thiếu

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy thì nó còn thiếu thứ gì bạn, sao bạn không để windows nó tự tìm và cập nhật cho. Các dòng máy mới hiện driver được windows hỗ trợ hầu như là đủ hết mà.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
em tải chipset từ trên trang chủ về cài vẫn ko dc anh ạ
Đây là máy bàn hay laptop đó bạn.

triofm

Rìu Sắt
Bản 20H2 khi cài sẽ không update một số driver, bạn phải cài chương trình như driver talent, chẳng hạn để "sửa lỗi" cho nó. Mình cài cả máy bàn cũ lẫn laptop mới mua đều bị. Không thể kiếm drivers dù đã lục tung trang chủ của nó.

muabayss

Gà con
ông vô phần chipset, bấm mở rộng, tải 2 cái dưới cùng rồi cài
xong chuyển qua sata cài cái cuối cùng
thử xem sao
dạ tks anh đúng như anh đã nói em tải cái mục chipset cuối cùng mới chỉ cái 1 cái đấy Intel Chipset Driver V10.1.18263.8193 for Windows 10 64-bit---(WHQL). 5.38MB là nó nhận full đủ 4 driver còn thiếu luôn nên em thôi ko cài tiếp. tks a nhé

Shiny

Rìu Sắt
down trên trang chủ như bạn @ndt2605 là đúng , 1 số driver windows ko cập nhật dc bạn phải cập nhật thủ công , như main asrock mình dùng windows 10 cũng ko cập nhật 1 số driver nên phải lên trang chủ down về cài .