Hỏi/ Thắc mắc - Cứu dữ liệu ổ cứng SSD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cứu dữ liệu ổ cứng SSD

Các cao nhân cho em hỏi. Em có ổ cứng SSD 240GB do em nghịch ngu đã xóa hết dữ liệu và cài đè win lên. Bây giờ em muốn khôi phục lại dữ liệu có chỗ nào ở Việt Nam mình chữa được ca này không ạ? Toàn dữ liệu công việc quan trong của công ty. Em chân thành cảm ơn.

HDD thì may ra còn SSD chưa thấy đâu chia sẻ.

Mà có gì sai sai ở đây he:
"...Toàn dữ liệu công việc quan trong của công ty".
Mà: "...đã xóa hết dữ liệu và cài đè win lên."
Mình dùng lệnh trong cmd để đổi chuyển ổ sang GTP do không vào đc win mini để đổi. Nên mới sảy ra trường hợp xóa và gộp vùng dữ liệu.

nhoan

Gà con
Mình dùng lệnh trong cmd để đổi chuyển ổ sang GTP do không vào đc win mini để đổi. Nên mới sảy ra trường hợp xóa và gộp vùng dữ liệu.
bạn có thể dùng những phần mềm này để khôi phục nhé
  • Recuva. ...
  • Disk Drill. ...
  • Puran File Recovery. ...
  • Glary Undelete. ...
  • EaseUS Data Recovery Wizard. ...
  • Wondershare Data Recovery. ...
  • CD Recovery Toolbox.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Nếu bạn xóa vùng Windows cũ và vùng dữ liệu thành một và sau đó cài đặt Windows mới thì xác suất lấy lại được dữ liệu sẽ cao hơn vì hy vọng windows mới chỉ viết đè lên phần windows cũ, còn phần dữ liệu có thể chưa bị viết đè nên có thể lấy lại được.
Có phải nguyên thủy là 2 phân vùng khác nhau, một cho operating system và một cho dữ liệu, sau đó bạn gộp lại thành một và cài Windows mới? Nếu vậy dùng phần mềm thứ 3 khôi phục phân vùng chứa dữ liệu. Tuyệt đối tránh ghi đè lên SSD bị mất dữ liệu trước khi khôi phục.

bạn có thể dùng những phần mềm này để khôi phục nhé
  • Recuva. ...
  • Disk Drill. ...
  • Puran File Recovery. ...
  • Glary Undelete. ...
  • EaseUS Data Recovery Wizard. ...
  • Wondershare Data Recovery. ...
  • CD Recovery Toolbox.
Mình gửi xuống trung tâm cứu dữ liệu họ đều lắc đầu hết.

BACHHAIDUONG

Rìu Sắt
ssd thì chắc khó lấy lại dữ liệu hơn hdd. lúc trước mình cũng ghost nhầm 3 partition của HDD thành 1, lấy lại cũng được chút. các trung tâm lắc đầu thì chắc SSD hy vọng không nhiều

thanphong19

Búa Gỗ
ssd thì khó lấy dữ liệu lại hơn hdd, đầu tiên là bạn phải cắm ssd đó vào 1 máy tính khác đã có win, cài phần mềm để phục hồi dữ liệu nào đó mà post #8 có liệt kê, xong quét thử xem thu được gì (cầu may thôi vì đã có cài win lên thì hên xui lắm)

Nếu bạn xóa vùng Windows cũ và vùng dữ liệu thành một và sau đó cài đặt Windows mới thì xác suất lấy lại được dữ liệu sẽ cao hơn vì hy vọng windows mới chỉ viết đè lên phần windows cũ, còn phần dữ liệu có thể chưa bị viết đè nên có thể lấy lại được.
Có phải nguyên thủy là 2 phân vùng khác nhau, một cho operating system và một cho dữ liệu, sau đó bạn gộp lại thành một và cài Windows mới? Nếu vậy dùng phần mềm thứ 3 khôi phục phân vùng chứa dữ liệu. Tuyệt đối tránh ghi đè lên SSD bị mất dữ liệu trước khi khôi phục.
Đúng như bạn bảo."nguyên thủy là 2 phân vùng khác nhau, một cho operating system và một cho dữ liệu, sau đó bạn gộp lại thành một và cài Windows mới đè lên ổ gộp"

Các cao nhân cho em hỏi. Em có ổ cứng SSD 240GB do em nghịch ngu đã xóa hết dữ liệu và cài đè win lên. Bây giờ em muốn khôi phục lại dữ liệu có chỗ nào ở Việt Nam mình chữa được ca này không ạ? Toàn dữ liệu công việc quan trong của công ty. Em chân thành cảm ơn
Các cao nhân cho em hỏi. Em có ổ cứng SSD 240GB do em nghịch ngu đã xóa hết dữ liệu và cài đè win lên. Bây giờ em muốn khôi phục lại dữ liệu có chỗ nào ở Việt Nam mình chữa được ca này không ạ? Toàn dữ liệu công việc quan trong của công ty. Em chân thành cảm ơn.
tối nay nếu bác rảnh em cỏ thể thử dc không ạ