FreeSoft - Cryptomator - Tạo két sắt mã hóa an toàn cho lưu trữ dữ liệu.. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FreeSoft Cryptomator - Tạo két sắt mã hóa an toàn cho lưu trữ dữ liệu..

chetuyet.hp

Rìu Sắt
cám ơn bác. Mình dùng được rồi
Mình có thắng mác này là sao cái file được mã hóa nó làm sâu quá vậy có các nào giảm bớt được không. Mình mã hóa dropbox nhưng để tìm dc file mã hóa ấy nó phải qua mấy flolder mới thấy được

2 file masterkey.cryptomator.24FFE50D.bkup và masterkey có xóa hay bỏ ra chỗ khác dc không bác?

Hamano Kaito

Moderator
Nó có 1 file đầu tiên ấy. Xem lại hình mà mình post mã hóa từ máy của mình ấy
Bạn vào tới trong đó là lâu thì phải

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Làm sao để nó o file đâu tiên vậy bạn. Vì khi mình paste dữ liệu vào ổ ảo của nó là nó tự động có file mã hóa ở đó bạn ah. Nó phải vào mấy lượt mới tới nơi file mã hóa.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Như hình mình có chạn thư mục là Dropbox và khi mình Add Vault thì mình có đặt tên lad Hello mà sao khi paste dữ liệu vào ổ ảo thì nó vẫn sinh ra một loạt các thu mục tiếp theo sau thư mục Hello

Hamano Kaito

Moderator
Như hình mình có chạn thư mục là Dropbox và khi mình Add Vault thì mình có đặt tên lad Hello mà sao khi paste dữ liệu vào ổ ảo thì nó vẫn sinh ra một loạt các thu mục tiếp theo sau thư mục Hello
Xem phần đính kèm 22980
Nó mã hóa thành các cây thư mục đó bạn. Chứ nó ko mã hóa chỉ riêng 1 tệp nén chung
Mỗi 1 tệp sẽ là 1 cây thư mục và tệp riêng biệt. Cho dễ bề giải mã nhanh hơn, nếu để nguyên 1 cục nén to đùng thì khi mã hóa với giải mã nó sẽ tốn thời gian lắm
-----
Bạn ko cần quan tâm các cây thư mục, bạn chỉ cần quan tâm cái file mã hóa nằm ở thư mục gốc Hello là được
Nạp file đó vào nó sẽ mở toàn bộ file được mã hóa trước đó

chetuyet.hp

Rìu Sắt
free đâu, vào ứng dụng macOS, iPhone có giá cỡ 200k đó
Free cho bản win mà bạn.
# Hamano. Cám ơn bạn đã thảo luận.
Sau khi tìn hiểu dùng thử một số phần mềm thì mình thấy có thằng Boxcryptor này có phần nổi trội hơn cả. Với thằng này mình có bao nhiêu thì upload bấy nhiêu tiết kiêm thời gian và dung lượng đồng bộ.
Chạy được các file thực thi trong ổ ảo của Boxcryptor
Có cả bản có miễn phí
Nếu làm mất file khóa thì coi như toi.
Thời gian mã hóa cũng rất nhanh.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Sau khi tìm hiểu mình có biết dc một ứng dụng này. cppcryptfs
KHá là nhẹ và cũng là ứng dụng mã nguồn mở
Các bạn có thể tham khảo thêm

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Cập nhật cho bạn nào cần.
Cryptomator thằng này mìnhđã chạyđược các bản portable trong ổ ảo của nó.

hoacongtu

Búa Gỗ Đôi
có cách nào nó không tự tải file về máy mà khi kích vào file mới tải về không bạn, m thấy nó tự đồng bộ về máy hết sao á

Hamano Kaito

Moderator
tool Cryptomator so với winrar thì cái nào bảo mật tốt hơn ạ? Mình chưa thấy ai phá được pass winrar
Sau khi đọc bình luận của bạn mình són dái tìm câu trả lời cho việc Winrar nó mã hóa có tốt như soft trong topic ko !
Thì qua quá trình đọc phần trợ giúp mục mã hóa thì thấy rằng Winrar chuẩn mới tức là Winrar 5.X trở lên thì áp dụng AES-256, mã hóa dạng này rất mạnh. Mạnh nhất hiện tại về sau thì ko biết có chuẩn mới ko.
Còn nếu Winrar dưới v5 thì chỉ là AES-128 thôi. Cũng mạnh nhưng độ dài của mã ko cao, suy ra có thể tấn công theo dò chữ số được nhưng để dò được khá tồn thời gian à nha {rofl}
---
Qua phần giải thích bên trên thì mình có thể nói là mã hóa của Winrar cũng tương đương như soft của topic

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Nhưng việc nén và xả nén trên Winrrar sẽ bị lâu hơn và không được tiến như soft này.
Nếu bạn phải đồng bộ lên mây thì sẽ bị lâu và tốn dung lượng hơn nhiều nến dung Winrrar
Winrar không chạy trực tiếp bản potable nếu không xả nén.

Hamano Kaito

Moderator
@chetuyet.hp | Đang nói về mức độ mã hóa của 2 soft mà bạn. Còn tính năng khác thì sao mà so bì được với soft của topic này được, nói chung là 2 soft điều có tính năng riêng điều tốt hết. Tùy cơ mà ứng biến
---
Mình vừa tìm được 1 soft ẩn thư mục đi khá hay. Đó là Best Encryption Expert này nè, nó tạo 1 thư mục tên ý à ý ẹ ko ai có thể đọc hoặc chỉnh sửa xóa được. Sau đó nó giấu file trong đó, điếm thúi ghê {smile}
Dỡ ở cái là soft này ko free

chetuyet.hp

Rìu Sắt
@Hamano Kaito bác có thể tạo giúp mình file cmd hay reg để tự động tắt một phần mềm A đang chay sau một khoảng thời gian. Vi dụ như sau 5 phút mà phần mềm A không được dùng thì file cmd hay reg sẽ tắt phần mềm A.

Hamano Kaito

Moderator
@Hamano Kaito bác có thể tạo giúp mình file cmd hay reg để tự động tắt một phần mềm A đang chay sau một khoảng thời gian. Vi dụ như sau 5 phút mà phần mềm A không được dùng thì file cmd hay reg sẽ tắt phần mềm A.
Để làm được như bạn nói ko thể dùng cmd được. Cái này phải nhờ DEV software làm mới được bạn ơi
Trình mình ko tới nỗi đâu