Hỏi/ Thắc mắc - CPU laptop báo nhiệt độ 90 - 100 độ nhưng hơi quạt vẫn mát | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc CPU laptop báo nhiệt độ 90 - 100 độ nhưng hơi quạt vẫn mát

BACHHAIDUONG

Rìu Sắt
em có con laptop acer 4752 dùng đã lâu rồi. Nhưng trước giờ thấy máy rất nóng, dùng phần mềm specy kiểm tra thì trung bình là 65 độ, còn bật phần mềm nào lên là cứ 80, 90 thẳng tiến, có lúc lên 100 độ. Em đã tháo ra mấy lần để thay keo tản nhiệt nhưng không ăn thua. Quạt thì rất mạnh nhưng kiểm tra hơi quạt thì không thấy nóng gì cả. Theo các bác thì nguyên nhân do đâu ạ. Em nghĩ khi nào phần dây đồng không dẫn nhiệt hay do em dùng keo chưa đúng loại. Nhờ các bác cho em lời khuyên chứ dùng kiểu này sợ bỏng tay có ngày.
Cảm ơn các bác.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Bạn dùng keo sịn là keo phần tử bạc, nó màu xám như chì ấy. Bôi vừa phải thôi, khi gắn vít chặt nó sẽ ép khít miếng đồng này vào CPU, nếu có card rời thì cũng vậy. nếu miếng đồng và phần ống có cong vênh thì nắn thật nhẹ, mạnh tay cái ống ồng nó quặp vào là toi, canh sao cho vặn vít thì miếng tản nhiệt này ép sát vào CPU, card mh
Thường thì miếng đồng nó hàn với một ống dẹp, trong đó có dung dịch dẫn nhiệt tốt. cái ống này thủng hoặc chất lỏng khô mất dần tác dụng dẫn nhiệt. bạn thử mở vỏ máy, mở nguồn lên mà nó không nóng thì vấn đề tản nhiệt đã có vấn đề. máy mua lâu hỏng phần này lên mấy trang Lazada thường tìm thấy, gõ đúng mã máy là mua thôi.

BACHHAIDUONG

Rìu Sắt
c
Bạn dùng keo sịn là keo phần tử bạc, nó màu xám như chì ấy. Bôi vừa phải thôi, khi gắn vít chặt nó sẽ ép khít miếng đồng này vào CPU, nếu có card rời thì cũng vậy. nếu miếng đồng và phần ống có cong vênh thì nắn thật nhẹ, mạnh tay cái ống ồng nó quặp vào là toi, canh sao cho vặn vít thì miếng tản nhiệt này ép sát vào CPU, card mh
Thường thì miếng đồng nó hàn với một ống dẹp, trong đó có dung dịch dẫn nhiệt tốt. cái ống này thủng hoặc chất lỏng khô mất dần tác dụng dẫn nhiệt. bạn thử mở vỏ máy, mở nguồn lên mà nó không nóng thì vấn đề tản nhiệt đã có vấn đề. máy mua lâu hỏng phần này lên mấy trang Lazada thường tìm thấy, gõ đúng mã máy là mua thôi.
cảm ơn bác, em đã khắc phục được rồi. mua bộ phận tản nhiệt (dây đồng) trên mạng hết 100K, thay vào là ok rồi