Hỏi/ Thắc mắc - CPU bị 100% | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc CPU bị 100%

Phong7k3

Gà con
Em đang dùng con i5-11400, card on UHD 730 . Khi chơi các game như CSGO, BF 1, COD MW thì ở phần map loading các game thường ăn đến hơn 90% cpu của em . Sau đó vào game thì cpu chỉ tầm 10 % . Theo các bác thì là do game hay cpu em có vấn đề ạ??? . Với game thì em để ở ổ hdd thì liệu có ảnh hưởng j đến cpu ko ạ???

tinhlskhoi

Búa Gỗ
Em đang dùng con i5-11400, card on UHD 730 . Khi chơi các game như CSGO, BF 1, COD MW thì ở phần map loading các game thường ăn đến hơn 90% cpu của em . Sau đó vào game thì cpu chỉ tầm 10 % . Theo các bác thì là do game hay cpu em có vấn đề ạ??? . Với game thì em để ở ổ hdd thì liệu có ảnh hưởng j đến cpu ko ạ???
lổi trên 100% ở HDD

quadensatgai

Rìu Sắt
Nếu có vài giây load game thì đâu có vấn đề gì, với lại bạn để ở hdd nữa nên nó cũng chậm, nâng hết lên ssd thôi bạn.

Noxalis

Gà con
Thường lúc mở app lên CPU lúc nào cũng tăng lên cao để khởi động giống như xe máy, xe ô tô vậy đó

ThienPhong

Gà con
Do CPU của Intel.
Bạn vào Bios tắt ép xung của Intel đi là về bình thường.