Công việc mô phỏng CAE? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công việc mô phỏng CAE?

Tình hình là em có tìm hiểu và có ý định đi theo hướng mô phỏng cae ( em học cơ khí chế tạo ),em không biết tình hình nghề nghiệp mảng này ở việt nam ntn ace vozer đi trước về mảng này cho em xin ít kinh nghiệm(lời khuyên) + tài liệu học tập với ạ.em cám ơn trước ạ.

doanhanam

Búa Gỗ
http://makecool.ddns.net/computeraid.php
Bạn xài phần mềm thiết kế nào thì chọn như buffet . Máy tính sẽ cho ra cấu hình . Lưu ý : bạn gõ thêm số tiền mà bạn có như sau giữa dấu nháy :" I spend min usd . I have max usd ." . min và max là số tiền tối thiểu và tối đa của cấu hình máy của bạn .

judo1010

Gà con
CAE trong mảng cơ khí chế tạo thì chủ yếu đi sâu vào kết cấu, tuổi thọ, sức bền.
Kinh nghiệm của mình thì thấy kĩ sư làm sử dụng là mấy đội máy trạm di động, hiện tại mình recommend cho bạn Dell 7510 . Còn nếu mô phỏng rộng trong cty thì đã có siêu máy tính lo.
Về tài liệu học tập thì bạn join nhóm này từ ANSYS, Abaqus, Hypermesh,..đều có các anh đi làm và sự hỗ trợ nhiệt tình từ họ.
Còn phần mềm hay sử dụng
CAD thì NX, CATIA, Solidedge, Solidworks, Creo,..
CAM thì NX CAM, MasterCAM..
CAE thì Altair Hypermesh, Beta CAE ANSA, ANSYS, ABAQUS, LS-DYNA..