Hỏi/ Thắc mắc - Có thể upgrade từ Win 10 Pro lên Win 10 LTSC không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có thể upgrade từ Win 10 Pro lên Win 10 LTSC không?

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Hi các bác. Máy em bản quyền sẵn win10 Home. Nhập key lên Win 10 Pro và có bản quyền số rồi.
Nếu giờ nhập key Win 10 Enterprise S (LTSC) MAK thì có được không và có mất dữ liệu/ app gì ko?
Em ko cài app gì từ Store cả, chỉ cài các bản .exe thôi.
Thanks.

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Em hỏi thêm là nếu cài đc Ltsc vậy, em muốn dùng edge thì có đơn giản như tải Chrome về dùng thêm hay ko?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Hi các bác. Máy em bản quyền sẵn win10 Home. Nhập key lên Win 10 Pro và có bản quyền số rồi.
Nếu giờ nhập key Win 10 Enterprise S (LTSC) MAK thì có được không và có mất dữ liệu/ app gì ko?
Em ko cài app gì từ Store cả, chỉ cài các bản .exe thôi.
Thanks.
Xem phần đính kèm 31996
Dữ liệu và ứng dụng thì không mất nhưng bạn cần phải nạp skus của bản LTSC để có thể nạp key vào.
Tuy nhiên, làm cách này chỉ là son phấn bên ngoài, tốt hơn là nên cài lại bản LTSC để có sự mượt mà tuyệt đối.
Em hỏi thêm là nếu cài đc Ltsc vậy, em muốn dùng edge thì có đơn giản như tải Chrome về dùng thêm hay ko?
Đơn giản như bạn vừa nói chứ không có gì khó, kể cả cài thêm strore trên LTSC 2019.

Edward_Newgate

Búa Gỗ
Mình dùng Windows 10 LTSC thường xuyên bị lỗi không cài được bản update Cumulative.
Bị cả trên laptop và máy bàn.
Liệu có phải do xung đột phần mềm không nhỉ? Kaspersky chẳng hạn.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình dùng Windows 10 LTSC thường xuyên bị lỗi không cài được bản update Cumulative.
Chắc là vậy.
Mình dùng LTSB/LTSC trên nhiều PC-LAP không cài AV ngoài thì chưa gặp vấn đề này.

Edward_Newgate

Búa Gỗ
bạn vào search gõ winver rồi chụp màn lên mọi người xem nào
Đây bạn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có thể do bản Windows 10 LTSC của bạn thôi, tôi dùng từ lúc mới biết đến bản LTSC tới giờ vẫn rất tốt, update full ầm ầm.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cách sử dụng không khác gì hết nhé bạn, chẳng qua khác ở tên phiên bản và nếu là LTSC gốc thì không có Store, nhưng vẫn có thể cài thêm được, cách chuyển từ Pro sang LTSC cũng không khó mà làm vậy cho cực vậy? sao bạn không cài mới hẳn luôn bản LTSC 1 lần.

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Cách sử dụng không khác gì hết nhé bạn, chẳng qua khác ở tên phiên bản và nếu là LTSC gốc thì không có Store, nhưng vẫn có thể cài thêm được, cách chuyển từ Pro sang LTSC cũng không khó mà làm vậy cho cực vậy? sao bạn không cài mới hẳn luôn bản LTSC 1 lần.
Vì máy em dùng app cty, mỗi lần cài cứ phải nhờ IT cài app nội bộ nên ngại.
Bản ltsc khi cài máy mới dung lượng nhiều ko các bác? Bản pro tầm 60GB thì phải.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vì máy em dùng app cty, mỗi lần cài cứ phải nhờ IT cài app nội bộ nên ngại.
Bản ltsc khi cài máy mới dung lượng nhiều ko các bác? Bản pro tầm 60GB thì phải.
Nói chung bạn dùng LTSC thì không có phải lo hết, tất cả điều tuyệt vời, mỗi tội không có cập nhật tính năng và store thôi.

langtudaik

Rìu Sắt
có cách nào update thủ công khi check update k các bác? mình hay bị lỗi màn hình xanh khi update gói driver và framework