Thảo luận  Có thể nâng cấp lên Windows 10 bằng bản quyền Kỹ thuật số

Administrator
Chương trình cấp miễn phí của Microsoft cho Windows 10 đã kết thúc gần bốn năm trước. Lúc đó để khuyến khích người dùng chuyển qua hệ điều hành mới, Microsoft cho phép người dùng nâng cấp lên Windows 10 một cách miễn phí trước ngày 29/07/2016 .

Windows 10 bản quyền kỹ thuật số
Sau ngày 29/07/2016 những ai đang sử dụng hệ thống windows 7, 8, 8.1 muốn nâng cấp lên Windows 10 họ sẽ phải bỏ ra một khoản phí $119.

Lúc đó mình đã từng viết một bài hướng dẫn đăng ký bản quyền kỹ thuật số miễn phí ở dưới đây

Bạn vẫn có thể nâng cấp lên Windows 10 từ Windows 7 hoặc Windows 8.1 và yêu cầu giấy phép kỹ thuật số miễn phí cho phiên bản Windows 10 mới nhất mà không phải cài cắm code kích hoạt nào cả. Nhưng cần một số yêu cầu sau

-Kiểm tra tất cả bản cập nhật trình điều khiển gần đây, đặc biệt là về phần cứng mạng và lưu trữ.
- Tải xuống và cài đặt i bản cập nhật BIOS có sẵn cho phần cứng của bạn; Bước này quan trọng đối với các hệ thống ban đầu được bán vào năm 2015 hoặc trước khi phát hành Windows 10.
-Sao lưu dữ liệu của bạn vào ổ cứng ngoài hoặc lưu trữ đám mây (hoặc cả hai). Sao lưu hệ thống vào ổ cứng ngoài bằng chương trình sao lưu Windows 7, tương tự đối với Windows 8.x và Windows 10. Bạn chỉ cần chạy lệnh Sdclt.exe, sau đó chọn tùy chọn Tạo hình ảnh hệ thống.

Tạo hình ảnh của ổ đĩa hệ thống cần lưu sang ổ đĩa ngoài hoặc ổ đĩa Backup
- Tạm thời gỡ cài phần mềm bảo mật của bên thứ ba và các tiện ích hệ thống cấp thấp có thể can thiệp vào việc nâng cấp. Bạn có thể cài đặt lại các chương trình đó sau khi nâng cấp hoàn tất.
- Ngắt kết nối mọi thiết bị bên ngoài không cần thiết, đặc biệt là ổ flash USB và ổ cứng ngoài. (Một số lỗi trong quá trình hay xuất phát từ từ chương trình Cài đặt, bị nhầm lẫn bởi các ổ đĩa bổ sung này.)

Sau khi hoàn tất quá trình chuẩn bị , bắt đầu tiến hành thôi

- Tới trang Download Windows 10 Tool https://www.microsoft.com/en-au/software-download/windows10
Tải về công cụ cài đặt Windows 10 Media Creation Tool ,click đúp để chạy công cụ sau đó chọn Nâng cấp hệ thống

Quá trình còn lại sẽ do Windows tự động tính toán và cài đặt. Quá trình này thường diễn ra khoảng 1 tiếng và nhanh hơn nếu hệ thống của bạn mạnh hơn với ổ SSD.
Khi nâng cấp Windows 10 sẽ không yêu cầu mã khóa sản phẩm , nâng cấp hoàn tất và có kết nối với Internet, bạn sẽ có giấy phép kỹ thuật số cho Windows 10 gần đây bằng cách đi tới Cài đặt> Cập nhật và Bảo mật> Kích hoạt. Tất cả dữ liệu của bạn vẫn còn nguyên.

Có nghĩa là gói chương trình bản quyền kỹ thuật số của Microsoft vẫn hoạt động và được mở rộng hơn

Dinh Quang Vinh​

Trả lời

meebo

Rìu Vàng Đôi
giờ mới biết đấy, cứ tưởng là anh MS ngừng hẳn rồi
Họ nói ngưng trên danh nghĩa thôi chứ vẫn cho lên.
Lần gần đây mình cài windows 7 sau đó dùng thuốc để có bản quyền rồi mình up lên windows 10 để được bản quyền kỹ thuật số. Up xong mình format hết cài mới win 10 và tận hưởng "ghế hạng Thương gia"{beauty}

lelihuzi

Búa Gỗ
Windows bây giờ thành ổ Spyware rồi. Có cho nâng cấp miễn phí Sốp vẫn làm tiền người dùng được.

buithai108

Gà con
Các bác cho em hỏi máy em là win 10 home kích hoạt digital rồi, h muốn nâng cấp lên pro thì có được ko ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các bác cho em hỏi máy em là win 10 home kích hoạt digital rồi, h muốn nâng cấp lên pro thì có được ko ạ.
Được , chỉ cần bạn add key đúng thủ thuật thì máy sẽ lên PRO , sau khi thành pro rồi thì bạn có thể add thêm nhiều edition khác

Hamano Kaito

Moderator
Cảm nhận là xài bản enterprise thì bất kể 7 hay 10 đều mượt hơn các bản khác

Đối với bản Pro hoặc Home khi cài nên chú ý loại bỏ các mục mà Mic khuyến cáo.
Sau đó vào Win tùy chỉnh Reg vài mục nữa là chạy phải nói là mượt hơn chữ mượt.....t (mình chỉ tìm tòi trên Win 10 thôi nha, Win 7 ko xài nên ko tính)

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Sau đó vào Win tùy chỉnh Reg vài mục nữa là chạy phải nói là mượt hơn chữ mượt.....t (mình chỉ tìm tòi trên Win 10 thôi nha, Win 7 ko xài nên ko tính)
mình hay để mặc định, ít tinh chỉnh thì thấy enterprise luôn mượt hơn.
còn tinh chỉnh lại cần thêm kiến thức, với lại lười...

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Được , chỉ cần bạn add key đúng thủ thuật thì máy sẽ lên PRO , sau khi thành pro rồi thì bạn có thể add thêm nhiều edition khác
add thêm adition là sao bạn? máy nguyên bản của mình là home, mình add key mặc định lên pro, sau đó kích hoạt bằng key call thì được pro rồi, nhưng việc add thêm edition thì mình mới biết luôn. Có gì khác biệt bản pro bình thường k bạn?

Hamano Kaito

Moderator
mình hay để mặc định, ít tinh chỉnh thì thấy enterprise luôn mượt hơn.
còn tinh chỉnh lại cần thêm kiến thức, với lại lười...

Bản Enter LTSC thì ko nói nhưng với bản Enter thường thì cũng cần phải chỉnh chọt mới mượt được.
--------------
Sau khi cài xong mình vẫn có thể tinh chỉnh, nhưng vì Cái SETTING của windows nó rối quá. Tìm chỉnh khá mệt cho người ko rành tiếng anh. Khi vô hiệu những mục đó, win sẽ chạy nhanh hơn 50% đấy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
add thêm adition là sao bạn? máy nguyên bản của mình là home, mình add key mặc định lên pro, sau đó kích hoạt bằng key call thì được pro rồi, nhưng việc add thêm edition thì mình mới biết luôn. Có gì khác biệt bản pro bình thường k bạn?
Change key loại nào thì win nó chuyển sang Edition đó , bởi vì home thì ko được như vậy vì nó ko có SKUs sau khi lên pro thì SKUs nó có nhiều loại

win 10 dùng bản pro vẫn là mượt và ổn chơi game thích nhất,mấy bản còn lại xào xáo lỗi vặt nhiều

NecrolyseS

Rìu Sắt
Bác chỉnh những cái gì trong Reg vậy? :D