Có phải file kích hoạt win 10 Digital chứa virus | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có phải file kích hoạt win 10 Digital chứa virus

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Chả là nay mình đọc được 1 trang cảnh báo nguy cơ dính virus từ việc active win 10 digital vì bị chèn mã độc trong file kích hoạt cho phép kẻ xấu lấy cắp thông tin và điều khiển máy tính từ xa,không biết có bác nào rành vụ này không ak?Vì cơ bản mình toàn dùng tool kích hoạt license digital cho win10 digital,còn Đây là trang web ak.
Còn đây là tool mình dùng
kich hoat win10.png

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Chả là nay mình đọc được 1 trang cảnh báo nguy cơ dính virus từ việc active win 10 digital vì bị chèn mã độc trong file kích hoạt cho phép kẻ xấu lấy cắp thông tin và điều khiển máy tính từ xa,không biết có bác nào rành vụ này không ak?Vì cơ bản mình toàn dùng tool kích hoạt license digital cho win10 digital,còn Đây là trang web ak.
Còn đây là tool mình dùng Xem phần đính kèm 32756
Nếu dùng kích hoạt kiểu files scrips thì chỉ tải ở nguồn GITHUB thôi, vì dòng code là public, ai cũng tìm hiểu được./ Còn ở các chỗ khác thì không nên tải

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Đó là nguy cơ không thể tránh khỏi, vì vậy cần tải đúng nguồn như bạn trên nói.
Còn muốn an toàn 100% bạn nên bỏ luôn cách này, trở về với key bản quyền chính thống. Nguồn key kích hoạt Windows 10, 11 vẫn còn rất nhiều.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Nếu dùng kích hoạt kiểu files scrips thì chỉ tải ở nguồn GITHUB thôi, vì dòng code là public, ai cũng tìm hiểu được./ Còn ở các chỗ khác thì không nên tải
file scrips của mình cũng tải ở vn-zoom mình up lên virus total cũng chỉ có 2 thằng này đỏ còn lại xanh hết,kas total trên máy tính mình quét cũng không thấy gì.Mong nó an toàn vì mình dùng nó rất nhiều.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
file scrips của mình cũng tải ở vn-zoom mình up lên virus total cũng chỉ có 2 thằng này đỏ còn lại xanh hết,kas total trên máy tính mình quét cũng không thấy gì.Mong nó an toàn vì mình dùng nó rất nhiều.
Xem phần đính kèm 32770
Có 1 bước bạn tốn thêm công nhưng bù lại bạn an toàn, đó là trước khi chạy tool, bạn backup lại ảnh windows bằng bất kì tool sao lưu nào. Chạy tool xong thì vào mini win xoá sạch ổ cài Win, dùng tool khôi phục lại ảnh windows trước kia. Thế là nhanh nhất rồi, còn hay nữa là cài mới lại 1 lần, cũng là 1 cách.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Có 1 bước bạn tốn thêm công nhưng bù lại bạn an toàn, đó là trước khi chạy tool, bạn backup lại ảnh windows bằng bất kì tool sao lưu nào. Chạy tool xong thì vào mini win xoá sạch ổ cài Win, dùng tool khôi phục lại ảnh windows trước kia. Thế là nhanh nhất rồi, còn hay nữa là cài mới lại 1 lần, cũng là 1 cách.
Vâng cám ơn bác,cũng là cách hay.

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Xem phần đính kèm 32770
Dòng đỏ kia là báo loại Tool để kích hoạt win kìa bác.
Phần dòng đỏ thứ 2 báo phươnng thức kích hoạt sử dụng Vbs để thực thi.
Bác chỉ cần hiểu cái thông tin nó thông báo là được