Có phải đang tương tư | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có phải đang tương tư

seemeK

Búa Đá
Chào các bác,
Chuyện tình cảm là điều khó hiểu? Em từ nhỏ đến lớn em thường nhát gái.
Em đã từng có 2 cuộc tình. Cuộc tình đầu tiên là đầu năm lớp 10, quen được tầm 1 tháng xong chia tay, em thấy do em trẻ trâu quá :) nên chia tay là đúng, nhưng có 1 tháng thôi em đã luỵ tình, em phải mất hai năm mới quên được cuộc tình này và phải mất thêm hai năm nữa để không còn một chút tình cảm nào.

Cuộc tình thứ hai, cách đây tầm 1 năm rưỡi, vì sợ, nên em giữ tình cảm không cho nó luỵ nữa. Lúc quen nhau, em không trao hết tất cả các tình cảm, nên em không thấy vui như tình đầu, nó cứ bình thường trôi qua rồi chán. Phần nữa, em rớt môn nên cũng suy sụp rồi, muốn tập trung hết năng lực vô việc học, và tự nhủ với lòng là:" Sau khi ra trường thì mới có bồ". Vì thế, em nói lời chia tay với bạn gái.

Với ba mẹ em, ba mẹ em lại thích một con bé bằng tuổi em, cùng quê và là con gái của bạn mẹ em, ba mẹ đã định hướng sẵn luôn từ năm lớp 9 - nhưng quyết định vẫn là em, ba mẹ chỉ gợi ý thôi. Mới đầu em cũng chẳng quan tâm, rồi khi xưa cũng thích thích, em gọi tắt bạn nữ ấy là A. Nhưng không hiểu sao, dạo gần đây em mơ 2 giấc mơ kì lạ, và em lại thấy em có vẻ là đang tương tư.

Em xin phép kể lể như thế này và nhờ các bác giúp. Do em dân kỹ thuật, tiếp xúc toàn với trai, chẳng quan tâm nhiều đến con gái. Nên cũng chẳng hiểu nhiều về phụ nữ, cũng như không xác định được liệu có phải bản thân đang tương tư hay không?

Giấc mơ đầu tiên: Khá hư cấu so với đời thực. Em nằm mơ em đang ở trong ký túc xã (rõ ràng hiện tại em đang ở nhà) với tụi toàn con trai. Hôm đó, em mượn một món đồ bên nhà bạn nữ A kia. Vài ngày trôi qua, mẹ của bạn nữ kia tới thăm em hoặc tiện đường ghé. Em mới đem món đồ kia ra, nhờ cô đem về nhà. Nhưng cô nói là bây giờ con muốn cô đem về hay muốn tự đem qua nhà cô? Tự nhiên, trong đầu em loé lên ( em thấy hư cấu thế nào ý nhỉ kiểu suy nghĩ ở trong giấc ngủ, thấy ảo ảo thế nào ấy): "Bây giờ để cô đem về là mình không gặp được bạn kia, mà mình mang qua thì sẽ có cơ hội gặp gỡ nói chuyện, dù sao cũng chưa bao giờ nói chuyện. Dạ con muốn tự đem qua nhà cô." Xong, chiều thấy em ấy add friend mình. Trùng hợp ghê.

Lúc này cảm xúc của em là nó vui vui, thấy muốn tán đổ em ấy cho bằng được. Nhớ nhớ vài ngày. Cho đến giấc mơ thứ hai.

Giấc mơ thứ hai: Em nằm mơ thấy mình đang là bồ của một người phụ nữ. Nhưng em lại thấy thích một cô gái khác. Nhưng bản thân em lúc đó, quyết tâm dù như thế nào cũng không được phép làm gì có lỗi. Bạn gái trong mơ em nó ghen, nó tới làm đủ trò để giam em. Nhưng em đã dí nhỏ vào tường và nói là:" Cho dù anh có hết tình cảm với em, thì anh vẫn là của em, điều đó là đương nhiên. Anh sẽ không làm bất cứ thứ gì có lỗi với em." Xong ngay khi em nói câu đó, em lại thích bạn gái trong mơ của em mới ghê.
Sau đó, em thật sự là nhớ bạn ấy luôn. Em xem phim thì cứ gặp mấy cảnh tỏ tình, em lại cười cười, thậm chí không có cảnh gì tỏ tình cũng cười, đầu đến cuối đều cười cười, cười không có lý do.

Không biết có phải em đang tương tư không. Rõ ràng, em với bạn A kia, gặp nhau vài lần - không tới 3 lần / năm, chỉ nói chuyện với nhau 3-4 câu xã giao mà thôi. Mà ví dụ em tương tư, thì em nên tập trung học hết 2 năm nữa rồi tán tỉnh sau. Hay bây giờ tán tỉnh luôn, do em mới vô profile bạn ấy đang để chế độ độc thân. Sợ 2 năm nữa, có thằng có thằng nó hốt mất rồi.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
vấn đề là chú đang FA , rất muốn có bạn gái , và khi nghĩ về việc mai mối kia thì chắc chắn sẽ có suy nghĩ nhiều hơn về bạn đó . nên đương nhiên áp lực suy nghĩ ban ngày sẽ đẩy vào giấc mơ thôi . còn giấc mơ thứ 2 a nghĩ chú ko biết mặt cô gái kia là ai đâu , chỉ là bộ não chỉ phác hoạ ngẫu nhiên 1 cô gái 1 cách mờ ảo .
Thực tế bây giờ ko như ngày xưa , hứa hôn là phải yêu phải cưới , con bé ko ưng thì sao ép buộc dc , nó chỉ là 1 tiền đề tạo điều kiện hơn cho bước làm quen thôi , có yêu nhau thì cũng bỏ qua chuyện lấy lòng bme bạn gái , cũng khá là tiện . cảm thấy thích thì cứ tán thôi , dc thì dc ko dc thì thôi .

seemeK

Búa Đá
vấn đề là chú đang FA , rất muốn có bạn gái , và khi nghĩ về việc mai mối kia thì chắc chắn sẽ có suy nghĩ nhiều hơn về bạn đó . nên đương nhiên áp lực suy nghĩ ban ngày sẽ đẩy vào giấc mơ thôi . còn giấc mơ thứ 2 a nghĩ chú ko biết mặt cô gái kia là ai đâu , chỉ là bộ não chỉ phác hoạ ngẫu nhiên 1 cô gái 1 cách mờ ảo .
Thực tế bây giờ ko như ngày xưa , hứa hôn là phải yêu phải cưới , con bé ko ưng thì sao ép buộc dc , nó chỉ là 1 tiền đề tạo điều kiện hơn cho bước làm quen thôi , có yêu nhau thì cũng bỏ qua chuyện lấy lòng bme bạn gái , cũng khá là tiện . cảm thấy thích thì cứ tán thôi , dc thì dc ko dc thì thôi .
đúng là giấc mơ thứ hai thì em chẳng nhớ mặt, chỉ nhớ là cảm giác quen thuộc. Chắc đúng như bác nói là do suy nghĩ ban ngày mà dẫn đến giấc mơ. Mà nên tán ngay bây giờ không bác nhỉ, vì sợ tối không có thời gian chat chit nó lại đâm ra chán rồi không được bao lâu. Mà đợi 2 năm, chưa chắc còn slot cho mình.

ansos123

Rìu Bạc
túm lại là phảng phất cảm giác thôi chứ chưa yêu đương gì đâu. Nếu thích thì cứ rủ em gái ấy đi chơi riêng với bạn hoặc chịu khó tiếp xúc nhau thì mới biết "có chắc yêu là đây"

seemeK

Búa Đá
túm lại là phảng phất cảm giác thôi chứ chưa yêu đương gì đâu. Nếu thích thì cứ rủ em gái ấy đi chơi riêng với bạn hoặc chịu khó tiếp xúc nhau thì mới biết "có chắc yêu là đây"
:v kkk, cảm ơn các bác. Thôi tán lun, đổ thì tiếp, ko thì học, đỡ lăn tăn :v

seemeK

Búa Đá
mà nói trước là tỏ tình trực tiếp, mặt đối mặt (1vs1, ko khán giả), chớ dại nhắn tin tỏ tình ko là "mission failed" đó :cool:
Em nghĩ đi cua nhỏ một thời gian, mà em chưa biết cua như thế nào, vì không có cơ hội gặp mặt một cách tự nhiên. Lúc trước, em cua gái thì cũng là gặp mặt tự nhiên như kiểu cùng lớp gì đó, còn giờ đột ngột hẹn thì em thấy rủi ro cao quá. Em đang suy nghĩ nên làm gì :v.

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Yêu rồi sẽ sáng mắt ra, tình yêu không đẹp như kịch bản của phim, yêu là phải nói cũng như đói là phải ăn.

jablonec

Rìu Chiến Chấm
đúng là giấc mơ thứ hai thì em chẳng nhớ mặt, chỉ nhớ là cảm giác quen thuộc. Chắc đúng như bác nói là do suy nghĩ ban ngày mà dẫn đến giấc mơ. Mà nên tán ngay bây giờ không bác nhỉ, vì sợ tối không có thời gian chat chit nó lại đâm ra chán rồi không được bao lâu. Mà đợi 2 năm, chưa chắc còn slot cho mình.
yêu mà sợ thế lày thì... 33 tuổi chưa có người yêu, đang chống mắt lên xem chúng nó hạnh phúc được bao lâu.