Hỏi/ Thắc mắc - Có phải có phần mềm gián điệp lấy dữ liệu không mấy bác nhỉ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có phải có phần mềm gián điệp lấy dữ liệu không mấy bác nhỉ?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Như tiêu đề, lâu giờ không để ý, nay nhìn mới thấy dòng upload có dữ liệu tải đi, mình đang thắc mắc là dùng thì máy nào cũng thế thôi, hay do máy mình có phần mềm gián điệp gì không, mình đang dùng usb wifi hãng Mercury của trung quốc nên cũng không biết liên quan gì không, cũng hơi rén

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Upload có nhiêu đó byte thế kia thì lấy gì được?
Bạn muốn biết rõ cái gì đang gởi và tải thì vào Resource Monitor rồi xem TAB network ấy
Nó sẽ thống kê list chi tiết cho bạn xem. Đừng lo lắng quá rồi thành thái quá, mệt lắm
à tks bác, tại thấy nó cứ nhảy liên tục, nên không biết thế nào, mình vào xem thì thấy những chương trình này

Hamano Kaito

Moderator
Còn có mấy thẻ con ở dưới nữa kìa. Xổ ra xem chi tiết hơn nữa
Mình là mình thấy app đại bàng của MIC đang gởi với tải thông tin đấy. Ông Mic với ông Gồ là chuyên gia thu thập {smile}

Hamano Kaito

Moderator
Giờ đa số thằng nào cũng thu và nhập thông tin hết ...
Đúng rồi bạn. Thu thập để CÃI thiện {sweat}
Ko biết là thiện LÀNH hay là thiện ÁC nhỉ? {rofl}

kezihenry

Rìu Bạc
chúng tôi thu thập thông tin với mục đích cao cả, giúp đỡ cho trải nghiệm người dùng
còn người dùng đồng ý cung cấp hay ko thì chúng tôi ko biết =))))

huynhlam

Rìu Sắt Đôi
-Clean Install Windows => Luôn cài từ ISO Official (hash check) (xài từ bản Enterprise trở lên) tắt hết Telemetry...& Windows Update tắt Delivery Optimization
-Cài Antivirus (vd: Malwarebytes...) Tắt "Send Diagnostic Data to ..."
-Software => (sử dụng soft luôn có digital signed) Tắt "Send Diagnostic Data to ..." Tắt Autoupdate, Không cài Cr@ck, Patch, -censor-,...(cái này là tự cấy virus vào mình nè)...