Nhờ tư vấn - Có nên mua theme Flatsome tại thời điểm hiện nay không (năm 2019)? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Có nên mua theme Flatsome tại thời điểm hiện nay không (năm 2019)?

huynhan113

Búa Đá
Như tiêu đề mình xin nhờ các cao thủ Wp tư vấn giúp có nên mua theme Flatsome để viết các web bán hàng như hiện nay không ?
Theo mình tìm hiều thì theme này gần đây rất nặng để chạy tốt phải sử dụng host tốt sử dụng SSD mới được. Rất mong anh em tư vấn giúp cám ơn.

Vectorme

Búa Gỗ
Như tiêu đề mình xin nhờ các cao thủ Wp tư vấn giúp có nên mua theme Flatsome để viết các web bán hàng như hiện nay không ?
Theo mình tìm hiều thì theme này gần đây rất nặng để chạy tốt phải sử dụng host tốt sử dụng SSD mới được. Rất mong anh em tư vấn giúp cám ơn.
Tui thấy chạy bình thường trên điện thoại mờ.
Muốn load nhanh hơn thì sài CDN + VPS hosting.

huynhan113

Búa Đá
Không nên xài host, bạn cứ mua VPS rồi cài server lên mà xài.
Không nên xài host, bạn cứ mua VPS rồi cài server lên mà xài.

VPS tằm bao nhiêu thì ổn MOD ?

bina4404

Búa Đá Đôi
Cái này bác phải xác định được chứ! Từ traffic tới đơn hàng, nội dung! Từ đó mới xem nên xài cấu hình như nào trên VPS. Với lại giờ VPS cũng dễ nâng cấu hình vài click là xong, chủ yếu là "money" thôi :D
Lời khuyên là bác nên bỏ tiền mua theme chính chủ từ themeforest cho nó đảm bảo (từ hổ trợ đến cập nhật).

Ff360

Xôi Chả Lạc
Bình thường không sao hết bạn. Nếu web bạn có 1k sản phẩm trở lên mới lo thôi. Còn điều nữa, khi xác nhận làm trang bán hàng trực tuyến phải đầu tư rồi bạn

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
1. Bác làm web bán hàng cho bác hay khách hàng? Web để show sản phẩm hay có đặt hàng online? Web nhiều sản phẩm không?.... Không có cụ thể thì khó trả lời chính xác lắm
2. Flatsome mình có xài cho một số web, shared host vẫn chạy okay (có lẽ sản phẩm chưa nhiều, tầm vài trăm thôi).
Còn hosting, giờ da số toàn thấy ghi chạy SSD cả mà
3. Nếu tính xài VPS thì cân nhắc sủ dụng Cloud Hosting từ Cloudways. Họ xài hạ tầng từ Google, Amazon (giá hơi cao), và Vultr, DO, Linode (giá rẻ hơn tẹo, 10$/tháng là làm cái web bán hàng ngon rồi).
4. Về mua theme: nên mua ở ThemeForest, hạn chế mua lại từ người khác.
Vì mua ở ThemeForest bạn sẽ có
  • Cập nhật từ Dev tạo ra Theme
  • Hỗ trợ 06 tháng từ Dev tạo ra Theme
  • Tham gia group hỗ trợ chính thức trên Face của Flatsome
Mua theme cũng là để Dev có tiền, để ra bản update, sửa lỗi, thêm tính năng ổn định hơn.

huynhan113

Búa Đá
1. Bác làm web bán hàng cho bác hay khách hàng? Web để show sản phẩm hay có đặt hàng online? Web nhiều sản phẩm không?.... Không có cụ thể thì khó trả lời chính xác lắm
2. Flatsome mình có xài cho một số web, shared host vẫn chạy okay (có lẽ sản phẩm chưa nhiều, tầm vài trăm thôi).
Còn hosting, giờ da số toàn thấy ghi chạy SSD cả mà
3. Nếu tính xài VPS thì cân nhắc sủ dụng Cloud Hosting từ Cloudways. Họ xài hạ tầng từ Google, Amazon (giá hơi cao), và Vultr, DO, Linode (giá rẻ hơn tẹo, 10$/tháng là làm cái web bán hàng ngon rồi).
4. Về mua theme: nên mua ở ThemeForest, hạn chế mua lại từ người khác.
Vì mua ở ThemeForest bạn sẽ có
  • Cập nhật từ Dev tạo ra Theme
  • Hỗ trợ 06 tháng từ Dev tạo ra Theme
  • Tham gia group hỗ trợ chính thức trên Face của Flatsome
Mua theme cũng là để Dev có tiền, để ra bản update, sửa lỗi, thêm tính năng ổn định hơn.

Nhờ bạn tư vấn:

1. Mình làm cho khách hàng, mình làm về đặt sản thức ăn vùng miền nên có khá nhiều mặt hàng và size chủng loại, lượt mua hàng về sau chắc tăng lên đáng kể nếu SEO thành công nên mình phòng hờ trường hợp nặng về sau khi sử dụng Flatsome.
2. "Về mua theme: nên mua ở ThemeForest, hạn chế mua lại từ người khác" thaks bạn về thông tin này.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Nhờ bạn tư vấn:

1. Mình làm cho khách hàng, mình làm về đặt sản thức ăn vùng miền nên có khá nhiều mặt hàng và size chủng loại, lượt mua hàng về sau chắc tăng lên đáng kể nếu SEO thành công nên mình phòng hờ trường hợp nặng về sau khi sử dụng Flatsome.
2. "Về mua theme: nên mua ở ThemeForest, hạn chế mua lại từ người khác" thaks bạn về thông tin này.

Xài Flatsome có ưu điểm là nhiều người dùng, được update thường xuyên, nên khả năng tương thích tốt với các plugin phổ biến, đặc biệt là các plugin hỗ trợ SEO.
Hơn nữa, Flatsome, trước thấy nhiều web có nhiều sản phẩm, ít thì vài k, họ vẫn okay, dù không phải dân kĩ thuật.
(tên web thì em chả nhớ, không xài Flatsome nên không lưu ý lắm).

Với FS cũng được nhiều công ty trong nước phát triển, group FS Việt hơn 3k thành viên mà.

Còn nặng, không rõ bác lấy thông tin đâu. Nhưng em đoán FS phục vụ cho nhiều đối tượng, nên họ tích hợp nhiều thứ vào admin, em đoán nặng ở đây là thừa mấy thứ đó thôi, chứ bên ngoài vẫn load okay. Còn bác muốn nhẹ thì xài GeneratePress :v em đang xài

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu là người dùng bình thường thì bạn nên dùng Host dành riêng cho WP để được hỗ trợ từ nhà cung cấp. Nếu tự tin có thể dùng Linux hoặc CenOS thì cứ VPS mà chiến