Nhờ tư vấn - Có nên cài chung Kaspersky Total với Malwarebytes Premium | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Có nên cài chung Kaspersky Total với Malwarebytes Premium

haidao

Búa Đá
Như tiêu đề, có nên dùng chung Kaspersky Total và Malwarebytes Premium, liệu có xảy ra xung đột phần mềm, gây nặng máy, việc cài cùng lúc 2 phần mềm như vậy có cần thiết? Em cảm ơn!

Laogia

Rìu Bạc
Như tiêu đề, có nên dùng chung Kaspersky Total và Malwarebytes Premium, liệu có xảy ra xung đột phần mềm, gây nặng máy, việc cài cùng lúc 2 phần mềm như vậy có cần thiết? Em cảm ơn!
Theo ý tui chỉ xài Windows Defender và Malwarebytes Premium là thấy ổn lắm rồi :)

Trong Le

Rìu Vàng
Malwarebytes mình dùng thử thấy nặng máy quá, xử lý chậm. Chậm và nặng tương đương KAS.
Đành quay về với Defender thôi.

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
defender chỉ diệt mấy cái Cr@ck, kms... là nhanh lắm, cỡ nào cũng 1 phát là đi ngay, còn virus thì chậm, mình cắm usb vào thấy file .exe rõ ràng mà nó vẫn bình thường k báo gì, đem qua máy có kts cắm phát là diệt luôn rồi

alolo

Búa Đá
cái một cái thôi còn mạnh khoẻ thì chơi 2 luôn nhưng mình thấy thằng mal nặng hơn chút

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
sẽ xung đột
sugar baby & đào cao cấp nghe thì có vẻ khác nhau nhưng tính chất là cùng 1 loại {look_down}

giabuu288

Búa Gỗ
Kaspersky nó cũng là antivirus top thế giới rồi, mình thấy chả cần thiết thêm ai nữa đâu. Có thể dùng Malwarebytes free lâu lâu quét 1 lần là đủ
Còn nếu máy của bác khỏe chả ngán thằng nào thì tùy bác thôi =))

buianhcuongit

Búa Đá Đôi
:v Em không hiểu sao các bác thích Malwarebytes nhỉ ? em sài thấy nó phát hiện tốt thì tốt thật nhưng mà lúc nó quét với lúc có bật real-time protection là bao lag luôn kkk
Khuyên bác chỉ nên dùng Kaspersky.

haidao

Búa Đá
Trên máy tính của mình, tôi sử dụng cùng lúc KTS2021, Norton360, ESET IS, Avast Premium, MalwareBytes, Webroot và Windows Securiry và tất cả chúng đều hoạt động tốt.

Tất cả những gì bạn phải làm là loại trừ tất cả những thứ khác khỏi quá trình quét trong mỗi người trong số họ.
Ví dụ:

Xem phần đính kèm 35600

Xem phần đính kèm 35601

Xem phần đính kèm 35602
Ôi zời, mới lần đầu thấy người cài nhiều như bác.