Nhờ tư vấn - Có giữ được bản quyền kỹ thuật số? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Có giữ được bản quyền kỹ thuật số?

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Kính thưa các bác,

Máy em đang có bản quyền KTS. Em định tạo một bản ghost để phòng bất trắc. Cho em hỏi là bản ghost này em để cả KTS vào thì khi cài win lại bằng bản ghost này thì có bị mất bản quyền KTS không ạ?

Em cảm ơn các bác ạ.

Sửa lần cuối:

meebo

Rìu Vàng Đôi
Bản quyền kỷ thuật số theo main của máy. Hiệu quả của nó là khi cài lại bạn khỏi nhập key gì cả, cứ vào windows có mạng là nó tự có bản quyền.
Còn bản ghost thì bạn đem đi ghost cho máy khác (phần cứng tương tự) mình nghĩ nó vẫn có bản quyền. Nhưng nếu máy khác đó cài lại thủ công sẽ không có bản quyền :D Tôi cho là vậy.

ft onizuka

Búa Gỗ
Tôi không rõ cái cơ chế của bản quyền kĩ thuật số lắm, nói nó ăn theo phần cứng cũng không đúng vì thực chất nó liên kết với acc và bản thân từng cài win lên máy khác rồi kích hoạt bằng acc mic.

babylon88

Búa Gỗ Đôi
BQ KTS ăn theo main ; ổ cứng (phân vùng) ; cấu hình máy... có kết nối tự khôi phục không cần ACC.Ai bảo nhập lại là hơi kỳ đấy - Tôi active duy nhất 1 lần .Lần sau tự nhận(cài mới)

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Trời ạ! các Bác bình luận bên trên nhầm hết cả rồi.
Bạn chủ thớt nói rằng: "Máy em đang có bản quyền KTS...." KTS ở đây là "Kaspersky total security" chứ không phải là bản quyền kỹ thuật số của win "digital license"
Em cũng nghi nghi thấy đoạn "bản ghost này em để cả KTS vào"

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trời ạ! các Bác bình luận bên trên nhầm hết cả rồi.
Bạn chủ thớt nói rằng: "Máy em đang có bản quyền KTS...." KTS ở đây là "Kaspersky total security" chứ không phải là bản quyền kỹ thuật số của win "digital license"

Đúng là tôi cũng hiểu nhầm ý nghĩa của KTS luôn đó bạn.

Cheatmo

Búa Gỗ
Ủa, tiêu đề bài viết là kỹ thuật số mà, có phải Kaspersky đâu mấy bác ?