Hỏi/ Thắc mắc - Có cách nào tạo bản sao cho thư mục và tải nhiều Link trong Google Drive? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có cách nào tạo bản sao cho thư mục và tải nhiều Link trong Google Drive?

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
1. Tình hình là em có mượn tài khoản edu của thằng bạn để lưu trữ dữ liệu mà thằng bạn lại sắp ra trường nên em muốn hỏi có cách nào để tạo bản sao cho thư mục trong Google Drive không ạ ( em có tầm khoảng mấy nghìn file và mấy trăm thư mục ạ nên các bác đừng bảo em phải làm tay {cry}{cry}) . Vậy có cách nào không ạ.
2. Em có lưu liên kết của từng link trong đó ( 1 file là 1 link được e lưu trong excel ạ) có cách nào tải nhiều link 1 lúc mà không phải vào từng link không ạ. Chủ yếu là video phim nên khá nặng ( không phải phim đó đâu mà hóng ạ) tầm hơn 1Tb.
Em cảm ơn.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
1. Tình hình là em có mượn tài khoản edu của thằng bạn để lưu trữ dữ liệu mà thằng bạn lại sắp ra trường nên em muốn hỏi có cách nào để tạo bản sao cho thư mục trong Google Drive không ạ ( em có tầm khoảng mấy nghìn file và mấy trăm thư mục ạ nên các bác đừng bảo em phải làm tay {cry}{cry}) . Vậy có cách nào không ạ.
2. Em có lưu liên kết của từng link trong đó ( 1 file là 1 link được e lưu trong excel ạ) có cách nào tải nhiều link 1 lúc mà không phải vào từng link không ạ. Chủ yếu là video phim nên khá nặng ( không phải phim đó đâu mà hóng ạ) tầm hơn 1Tb.
Em cảm ơn.
1. Cách đơn giản nhất là share cho tài khoản kia để chế độ được quyền tải xuống, copy, chỉnh sửa, thêm người mới được. Sau khi chia sẻ, lấy acc B bấm Copy file là xong. Cách này chỉ có thể làm với file thôi.
2. Dùng Muilt Cloud, cái này có thể copy nguyên cả folder, kể cả lúc mình tắt máy thì nó cũng tự sao chép cho mình, do nó làm trên Cloud, nhưng nhược điểm là chỉ có thể copy 50 GB / tháng.
3. Dùng phần mềm thứ 3 Air Exploirer Pro, cái này thì phải treo máy nó mới làm, nên làm cách này ở VPS.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
1 là bạn dùng Air Explorer pro login 2 tài khoản rồi nằm kéo thả cho nó sync qua tài khoản mới.
2 là bạn command line. Sử dụng gdrive trên gifhub để kéo hết về máy.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Bạn muốn sao lưu ra đâu?
Sao lưu vào ổ cứng tức là tải toàn bộ thư mục về ổ cứng à?
Dùng cái này để tải toàn bộ thư mục của Google Drive
Em cảm ơn bác.
Em muốn tải về máy và tạo bản sao qua 1 Google Drive khác ạ.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
1. Cách đơn giản nhất là share cho tài khoản kia để chế độ được quyền tải xuống, copy, chỉnh sửa, thêm người mới được. Sau khi chia sẻ, lấy acc B bấm Copy file là xong. Cách này chỉ có thể làm với file thôi.
2. Dùng Muilt Cloud, cái này có thể copy nguyên cả folder, kể cả lúc mình tắt máy thì nó cũng tự sao chép cho mình, do nó làm trên Cloud, nhưng nhược điểm là chỉ có thể copy 50 GB / tháng.
3. Dùng phần mềm thứ 3 Air Exploirer Pro, cái này thì phải treo máy nó mới làm, nên làm cách này ở VPS.
Của e đa số là folder. Trong folder mới có file ạ.
Mạng e nó hay bị đứt bên e treo máy không được. VPS thì em lại không có.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Dùng Jdownloader2 nha bạn, cứ quăng hết link vào, link file nó tải file, link thư mục nó down cả thư mục cho bạn. Hoàn toàn free.
Là nó tải trực tiếp trên mạng về rồi nén từng file về 1 lần ạ.
Như vậy thì nhiều file về cùng 1 lúc nó nặng máy không chạy nổi.

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Là nó tải trực tiếp trên mạng về rồi nén từng file về 1 lần ạ.
Như vậy thì nhiều file về cùng 1 lúc nó nặng máy không chạy nổi.
Nó không nén mà nó sẽ tải từng file trong thư mục về, nếu ý bác là chuyển từ gdrive này sang gdrive khác thì nó không đáp ứng được rồi, nó chỉ giúp download về máy thôi.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
1 là bạn dùng Air Explorer pro login 2 tài khoản rồi nằm kéo thả cho nó sync qua tài khoản mới.
2 là bạn command line. Sử dụng gdrive trên gifhub để kéo hết về máy.
Em cảm ơn ạ. Cho em hỏi sử dụng gifhub kéo lẻ theo đợt được không ạ.
Tại kéo 1 lần máy em chạy không nổi. Và cho em hỏi cách sử dụng ra sao ạ. Em vẫn chưa biết về nó. :D

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Nó không nén mà nó sẽ tải từng file trong thư mục về, nếu ý bác là chuyển từ gdrive này sang gdrive khác thì nó không đáp ứng được rồi, nó chỉ giúp download về máy thôi.
Em có 2 ý là vừa chuyển sang ggdrive khác và tải về ạ.
Em chỉ sợ tải về 1 lần luôn nặng máy chạy không nổi.
Mình chia ra chạy vẫn được đúng không ạ.

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Em có 2 ý là vừa chuyển sang ggdrive khác và tải về ạ.
Em chỉ sợ tải về 1 lần luôn nặng máy chạy không nổi.
Mình chia ra chạy vẫn được đúng không ạ.
Tải từng đợt được mà, dùng thằng này còn có giao diện chứ github kia hay thì hay mà nó chạy bằng lệnh chứ không có đồ họa đâu.

dathv

Búa Gỗ Đôi
Tải từng đợt được mà, dùng thằng này còn có giao diện chứ github kia hay thì hay mà nó chạy bằng lệnh chứ không có đồ họa đâu.

Thì chính vì chạy bằng lệnh nên nó mới nhẹ
Mình nghĩ chủ thớt nên chia ra nhiều folder khoảng 100G mỗi folder, mỗi lần chỉ kéo 1 folder thôi để đề phòng với lại mình còn kiểm soát được quá trình

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Thì chính vì chạy bằng lệnh nên nó mới nhẹ
Mình nghĩ chủ thớt nên chia ra nhiều folder khoảng 100G mỗi folder, mỗi lần chỉ kéo 1 folder thôi để đề phòng với lại mình còn kiểm soát được quá trình
Thế mí nói hay có hay =)) mình là mình xài luôn, còn sợ thớt ko quen thôi

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Tui có ý này là:
1-Phải có ổ cứng để lưu tạm.
2-Xin Google Team (diễn đàn mình có nè)
3-Tải RaiDrive về kết nối vô tài khoảng đang chưa file cần tải về :D
4-Sáng tải về máy chiều về up lên cái khác.
Em đang gắng mua ổ cứng để lưu nên tạm thời phải chuyển file từ GG drive này sang GG drive khác ạ.

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
câu hỏi này khá hay! và mình cũng đã từng tìm hiểu cách sync toàn bộ thư mục chia sẻ của những bạn leak phim hoặc data thậm chí là các khóa học online mới nhất.

==> và mình cũng hỏi rất nhiều bạn nhưng đều chưa ưng ý về cách sync tốt nhất vì chưa có bất kỳ 1 bài đánh giá hoặc hướng dẫn tận tay cách làm cũng như phân tích ưu nhược điểm của từng loại.

Mình cũng đang rât mong 1 mod hoặc 1 bạn chuyên up data dung lượng lớn có 1 bài hướng dẫn cực kỳ chi tiết về vấn đề này.

Vì sync một lượng data lớn như thế mà với những người không chuyên thì qua là rất khó.

- Bạn cần vps thì hiện tại đang có vps 1h của azu gì đấy với tốc độ mạng cũng khá ok tầm từ 900M - đến 2300M băng thông thông quốc tế.

- Bạn cần 1 lượng account dự phòng để chứa phòng khi acc sync bị khóa vì 1 lý do nào đó thì mình khuyên nên reg 5 acc google drive dạng edu của các trường khác nhau - thường xuyên check data acc để tránh die cả 5 không kịp back up.

chúc bạn sẽ sớm sync khối data hơn 1T đấy và sớm có bài tut hướng dẫn sau này cho mọi người nhé!

Mình cảm ơn!