Hỏi/ Thắc mắc - Có cách nào tạo bản sao cho thư mục và tải nhiều Link trong Google Drive? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có cách nào tạo bản sao cho thư mục và tải nhiều Link trong Google Drive?

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
câu hỏi này khá hay! và mình cũng đã từng tìm hiểu cách sync toàn bộ thư mục chia sẻ của những bạn leak phim hoặc data thậm chí là các khóa học online mới nhất.

==> và mình cũng hỏi rất nhiều bạn nhưng đều chưa ưng ý về cách sync tốt nhất vì chưa có bất kỳ 1 bài đánh giá hoặc hướng dẫn tận tay cách làm cũng như phân tích ưu nhược điểm của từng loại.

Mình cũng đang rât mong 1 mod hoặc 1 bạn chuyên up data dung lượng lớn có 1 bài hướng dẫn cực kỳ chi tiết về vấn đề này.

Vì sync một lượng data lớn như thế mà với những người không chuyên thì qua là rất khó.

- Bạn cần vps thì hiện tại đang có vps 1h của azu gì đấy với tốc độ mạng cũng khá ok tầm từ 900M - đến 2300M băng thông thông quốc tế.

- Bạn cần 1 lượng account dự phòng để chứa phòng khi acc sync bị khóa vì 1 lý do nào đó thì mình khuyên nên reg 5 acc google drive dạng edu của các trường khác nhau - thường xuyên check data acc để tránh die cả 5 không kịp back up.

chúc bạn sẽ sớm sync khối data hơn 1T đấy và sớm có bài tut hướng dẫn sau này cho mọi người nhé!

Mình cảm ơn!
Thật ra có gì đâu bạn ơi. Chủ yếu VPS khủng là được. Như mình VPS 3Gbps, 2 giờ đồng hồ là down/up được khoảng 1TB dữ liệu rồi.

teamoh2

Gà con
mình thì đang dùng cái này thấy khá ổn nền web nhưng mỗi cái là phải treo máy bạn thử xem sao. mình đã copy tầm 1-2tb cách dùng thì bạn google nhé.

Conan KLOP

Búa Gỗ
Đầu tiên nên xem lại khi ra trường thì cái email đó có bị thu hồi không đã á bác. Như trường em thì chưa nghe nói nhưng có vẻ không thu lại.

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Đầu tiên nên xem lại khi ra trường thì cái email đó có bị thu hồi không đã á bác. Như trường em thì chưa nghe nói nhưng có vẻ không thu lại.
Trường mình thì sinh viên tự mò lấy mật khẩu =) trường không phổ biến gì luôn, còn ra trường thì thẻ sinh viên họ còn lấy lại nói chi cái mail :p

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Bạn muốn sao lưu ra đâu?
Sao lưu vào ổ cứng tức là tải toàn bộ thư mục về ổ cứng à?
Dùng cái này để tải toàn bộ thư mục của Google Drive
sao mình dùng cách này. Mình bật chương trình thì nó nháy 1 cái, rồi tắt luôn, không vào được vậy bạn.
Bây giờ mình thấy không nên xài Extension bên thứ 3 ở trong Drive, nó kêu mình cấp quyền truy cập, biết là cần thiết mà cảm thấy nguy hiểm quá. Thôi thì ae cùng nhau tìm cách tiếp :3

dathv

Búa Gỗ Đôi
sao mình dùng cách này. Mình bật chương trình thì nó nháy 1 cái, rồi tắt luôn, không vào được vậy bạn.
Bây giờ mình thấy không nên xài Extension bên thứ 3 ở trong Drive, nó kêu mình cấp quyền truy cập, biết là cần thiết mà cảm thấy nguy hiểm quá. Thôi thì ae cùng nhau tìm cách tiếp :3

Cái này là tool dùng để download link google drive về máy, không cần cấp quyền nhưng mà nếu download thư mục thì cần có API key của google drive (chả biết có an toàn hơn việc cấp quyền không nữa)

Cách dùng thì bạn chịu khó đọc file Readme.md trong link đó, cơ bản là thế này: Bật cmd lên, kéo thả file exe vào cửa sổ cmd, nhấn cách một phát, rồi đến -u, nhấn cách phát nữa rồi paste link google drive vào; kiểu như thế này:

Như trong hình trên thì file sẽ được lưu vào Desktop