Có cách nào để biết ai đang xem camera nhà mình không ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có cách nào để biết ai đang xem camera nhà mình không ạ?

tuan12666

Gà con
Tình hình là dạo gần đây mình thấy nhà đối diện có hành động lạ + camera có dấu hiệu bị xem lén + lúc đăng ký phần mềm xem camera lại lấy số của nhân viên lắp đặt (nhân viên đó tự ý lấy số của bản thân). Bạn nào biết cách xem ai đang theo dõi camera nhà mình chỉ mình với ạ, mình sẽ cố hậu tạ, cảm ơn ạ

tuan12666

Gà con
Đổi mật khẩu đi. Cam nhà mình nắp xong cái là tối mình đổi pass khác luôn.
Mình đã thử nhưng số đt để đăng nhập lại là của nhân viên nên vẫn có khả năng bị lộ, không hiểu sao nhân viên đó lại đăng nhập bằng số mình thay vì số gia chủ nữa :(((

donaltqt89

Búa Đá
Cam loại gì, check rồi cài lại thôi.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Mình đã thử nhưng số đt để đăng nhập lại là của nhân viên nên vẫn có khả năng bị lộ, không hiểu sao nhân viên đó lại đăng nhập bằng số mình thay vì số gia chủ nữa :(((
Nhà mình dùng dahua chỉ cần biết số S/N là đổi được. Chứ để nhân viên nó biết cũng không hay. Nhưng mà nhân viên nó cũng không có ý xấu trộm cắp đâu, nó làm ăn cơ mà, chỉ là riêng tư không muốn nó biết thôi. Nhưng cứ phòng hơn chống.{big_smile}{big_smile}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mình chưa dùng cam này nên ko rõ n có sync id cam theo tk hay ko , nhưng nếu nó như 2cu thì tài khoản chỉ là để đăng nhập mới sử dụng phần mềm , những pm xem cam ip đa số là vậy , họ log tài khoản của họ để nếu có trục trặc họ chỉ cần log tk đó tránh trường hợp mỗi chỗ lại reg 1tk , rồi nhà ngta lại quên cmn mất thì có phải mất công ko ?
bạn sợ ngta xem nhà bạn , thì vui lòng đổi pass camera đi là xong , còn nghịch ko xong mà lỗi thì đừng có gọi bắt đền sao ko xem dc.

Thang9x

Gà con
Mình đoán bác này chắc dùng camera ip loại bắt wifi, loại này thường có phần mềm riêng thì bác cứ down nó về đăng ký tài khoản bằng số điện thoại của bác rồi reset cái camera rồi làm theo hướng dẫn của phần mềm ý, ko được thì ta hỏi chị google thôi

ansos123

Rìu Bạc
chán bác ghê, cái này phải yêu cầu nhân viên cấp mật khẩu, tài khoản để mình thay đổi pass cho an toàn, hoặc nhờ nhân viên hướng dẫn đổi mật khẩu